Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอถามแฟนละครพื้นบ้าน จักรๆ วงศ์ๆหน่อยค่ะ......เรื่องละครเก่า

พอดีเพิ่งมีโอกาสได้ดูเรื่อง  พระทิณวงศ์  เวอร์ชั่นล่าสุด      ดารานำทุกคนแสดงดีมาก  ทั้ง พระเอกนางเอก  น้องพระเอก  พระอินทร์  ตัวอิจฉา  พ่อพระเอก  ตัวละครสมทบ  ตัวละครเยอะแต่เฉลี่ยบทดีจัง   ทุกอย่างโดยรวมดีกว่าเรื่องสังข์ทองเยอะเลยค่ะ    นักแสดงก็แสดงดีกว่า    
      อยากทราบว่าตอนที่เรื่องนี้ฉาย  กระแสตอบรับดีมั้ยคะ  เรียกว่าดังกว่าสังข์ทอง  หรือว่าสังข์ทองดังกว่า....

แล้วอันนี้คำถามเด็กๆนะคะ  
      พระทิณวงศ์  กับ มณีแดง  ใครเก่งกว่ากัน
      เสียงปี่ของพรหมมินทร์  กับเสียงปี่ของพระอภัย  อันไหนเก่งกว่า
    ดิฉันก็ตอบลำบาก....  รบกวนถามแค่นี้นะคะ  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เสือยิ้มยาก - [ 5 มิ.ย. 52 17:13:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com