Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

---------->มาเผาดาราในดวงใจกันเถอะ:double<--------{แตกประเด็นจาก A7914241}

เพราะว่ามันสนุก เลยต้องเบิ้ล2ใช่ไม๊ครับ อิอิ

จริงๆแล้วอยากให้มาร่วมกันเผาคนของตัวเองกันเยอะๆ
    อย่างเรื่องบางเรื่องของคนอื่นที่เพิ่งรู้ก็ทำให้รู้สึกสนใจขึ้นมาได้เหมือนกัน
    แต่ละคนก็ต้องมีดีของตัวเองล่ะนะ ถึงได้มีแฟนๆคอยสนับสนุนอยู่อย่างนี้
    ^_________^

อีกแค่9วัน ไม่ถึงดี.. ก็จะอายุ17ปีเต็มแล้ว เอ๊ะ? 26?  ไม่ใช่ๆ 17ก็คือ17สิ
    ฮึฮึฮึ  ก็ขอเผาล่วงหน้านะจ๊ะที่รัก

เป็นเรื่องที่รวบรวมมาจากนิขขิ(ไดอะรี่)เก่าๆของนิโนะ เท่าที่จะหาได้
    นั่งอ่านๆมา ทั้งแบบที่มีคนใจดีแปลไทย และแปลเป็นอังกฤษไว้
    ก็สรุปใจความมาได้ประมาณนี้ล่ะครับ
    ที่สรุปมาไม่เอามาให้อ่านเต็มๆก็เพราะ จำเครดิตคนแปลมิได้(ขอประทานโทษอย่างสูง)
    และ การจากอ่านนิขขิของเด็กจอนนี่ต้องเสียตังด้วย
    ดังนั้นถ้าโพสไปเต็มๆจะเป็นปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์ได้นะครับ

-------------------------------------------------------------

เริ่มด้วยเรื่องน่ารักๆของอาราชิ

คุณรู้จักเกมส์ห้ามพูดภาษาอังกฤษไม๊???

เป็นเกมส์ที่อาราชิเคยเล่นก้วยกัน
    เราก็รู็้ๆกันอยู่ว่าที่ญี่ปุ่นเนี่ย เค้าใช้คำทับศัพท์กันเยอะมาก
    การจะพูดอะไรออกมาแล้วไม่มีคำที่เป็นภาษาอังกฤษปนเลยเนี่ย
    น่าจะยากอยู่นะครับ

วันนึงที่นิโนะสัมภาษณ์อยู่ และอาราชิอีก4คนอยู่ในห้องแต่งหน้า
    นิโนะบอกได้ยินเสียงแปลกๆ

มีเสียงหัวเราะ เสียงร้องว่าเจ็บ เสียงที่บอกว่าหยุดเถอะๆ

พอสัมภาษณ์เสร็จ นิโนะเลยรีบวิ่งไปที่ห้องแต่งหน้าด้วยความอยากรู้อยากเห็น
    4คนนั้นกำลังเล่นเกมส์ที่ว่ากันอยู่ ไอบะชวนนิโนะเล่นด้วยทันที

ก็มีการหลอกล่อให้อีกฝ่ายหลุด..  แต่ใครจะหลุด???
    โชจังพลาดคนแรก 555 อาจจะเป็นเพราะความรู้อันล้นเหลือของท่าน
    ต่อมานิโนะพยายามหลอกล่อโอจัง  แต่โอจังซะอย่าง ไม่มีพลาดอยู่แล้ว

เหยื่อคนต่อมาของนิโนะจึงเป็น.. ชายผู้ซึ่ง เป็นอัจฉริยะ!!
    เป็นไปตามคาด.. นิโนะบอกว่าเป็นอย่างที่คิดจริงๆ 5555

แล้วก็จบเกมส์

นิโนะคิดว่าแล้วเสียงแปลกๆเมื่อกี้นี่มันอะไรกัน (ฮียังติดใจสงสัยอยู่)

มีคนพูดว่า "งั้นมาลงโทษกันเถอะ"

เสียงที่เหมือนกับตอนที่นิโนะได้ยินก็กลับมาอีกครั้ง
    เพราะคนที่แพ้ต้องถลกขากางเกงขึ้น
    แล้วโดนถอนขนหน้าแข้งเท่าจำนวนครั้งที่พลาด

โอ้ว..  อาราชิ =[]=

------------------------

นิโนะ เด็กหนุ่มที่จินตนาการสูงส่ง ชอบตั้งชื่อเล่นให้เพื่อนๆ
    ไอบะ โดบุทสึยาโร่ (ไอ้หนุ่มสิงสาราสัตว์)
    จุน โปรกอล์ฟ (ตั้งหลังจากที่ได้ไปตีกอล์ฟกับจุนมา ไม่รู้ว่าที่ตั้งนี่กะประชดหรือจุนเก่งจริง)
    โอจัง ปังยะซัง (โอจังบอกว่าอยากเป็นเจ้าของร้านขายขนมปัง)
    โชจัง เทงคิโยโฮซัง (พ่อนักพยากรณ์อากาศ เพราะโชจังชอบเมล์มารายงานสภาพอากาศเสมอ แต่ไม่เคยตรงเลย)

------------------------------

เคยเล่าว่า ไปถ่ายรายการดีโนะที่ภูเขา แล้วบอกว่าทึ่ง
    ที่เหมือนมีโดบุทซึซังอยู่3คน พาไอบะไปภูเขาแล้วไม่ว่าจะมองไปทางไหนก็เจอแต่ไอบะ
    ประะมาณว่า ได้ยินเสียงไอบะหัวเราะทางนึง แต่เห็นไอบะอยู่อีกทาง 555

--------------------------------

หลงตัวเอง
    ชอบตัวเอง
    ไปซื้อโน๊ตบุ๊คแล้วจ่ายเงินสดทีเดียว
    ก็ชมตัวเองว่าผมเท่ใช่ไม๊ 555
    ชอบพูดอยู่บ่อยๆว่า ยังไงผมก็ชอบตัวเองที่สุดล่ะนะ

-------------------------------

เรื่องหลอกล่อรุ่นพี่..

ตอนที่ได้ไปกินข้าวกับซึโยชิ(คินคิ) นิโนะแอบกลับมาอัพนิขขิว่า
    คนๆนี้ดูเหมอืนจะชอบผม แน่ล่ะนะ ก็ผมเสน่ห์แรงซะขนาดนี้
    แต่มาหลงผมเนี่ย ผมก็ลำบากใจนะ 5555555
    แล้วทิ้งท้ายว่า แล้วเลี้ยงข้าวผมอีกนะ

ตอนที่คิดว่าจะชวนไอบะไปกินข้าว แต่ไอบะบอกไม่ว่าง
    นิโนะเลยแบบ.. อยากไป ถ้าไม่ได้ไปวันนี้มันจะขัดใจ
    เลยโทรไปหาไทจิ(โทคิโอะ)  พอไทจิรับสายนิโนะก็บอกว่า
    "ตอนนี้ว่างไม๊? เลี้ยงข้าวหน่อยนะ"
    ไทจิก็ถามว่าจะกินอะไร
    นิโนะก็บอกว่า "ผมอยากกินเนื้อ เลี้ยงด้วยนะ"

จบ...  นิสัย

------------------------------

มีครั้งนึงมาบ่นๆ บอกหน้าหนาว ผิวแห้ง
    เปิดหนังสือไม่ขึ้น (หน้าต่อไป)
    แล้วก็มาคิดว่า จะให้เลียนิ้วแล้วเปิดเนี่ยทำไม่ได้หรอก
    ยังเป็นเฟรชนิโนะจังอยู่ จะให้ทำแบบคนแก่ไม่ได้หรอกนะ
    เพื่อความเนียน ฮีเลยยกมือขึ้นมาเป่าฟู่ๆ แล้วเปิดหนังสือต่อไป 5555

----------------------------------

หึหึหึ ปีไหนซักปีเดือนธันวา(เดือนเกิดไอบะ)
    อยู่ๆก็มีเมล์ลึกลับจากไอบะส่งถึงนิโนะว่า
    "อะไรก็ได้" 5555555  แปลที???
    ทวงของขวัญเรอะ

----------------------------------

นิโนะชอบเอาเพลงที่ตัวเองชอบมาร้องใหม่ ทำดนตรีใหม่ แล้วเปิดในรายการวิทยุ
    อย่างเพลง kazamidori ของอาราชินิโนะก็ทำ ดนตรีเป็นเสียงเปียโน
    โอจังได้ฟังก็บอกว่า ดีนะ แบบขายได้ 55555 (นิสัยพอกัน)
    นิโนะเลยถามว่างั้นจะเอาไม๊ จะไรท์ให้
    โอจังบอกเอา แต่เอาแค่อันที่มีแต่เสียงเปียโนนะ
    นิโนะเลยช็อคแล้วบ่นว่า ไม่อยากได้เสียงผมสินะ

แต่ตอนที่ไรท์ให้จริงๆ นิโนะไรท์อันที่มีเสียงร้องนิโนะใส่ไปด้วย
    เพราะว่าอยากจะแกล้ง 555

เอาเท่านี้ก่อนละกันครับ
    ^___________^

จะอายุ17ปีเต็มแล้ว ช่วยเอ็นดูนิโนะกันบ้างนะครับ อิอิ

รูป.. ขโมยมาจากบ้านชิ ณ พันทิป

(  ลิงค์กระทู้แรก http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7914241/A7914241.html  )

แก้ไขเมื่อ 08 มิ.ย. 52 23:27:07

จากคุณ : ninoshingo - [ 8 มิ.ย. 52 21:03:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com