Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คิดว่าเพราะอะไร tohoshinki ถึงดังในญี่ปุ่นครับ เห็นเปิดคอนเสิร์ตที่โตเกียวโดม สองรอบเดือนหน้าเลย

อย่าเพิ่งทะเลาะกันนะครับ

คือสงสัยว่า ปัจจัยอะไรทีทำให้ Tohoshinki ดังในญี่ปุ่น จริง  เพราะเปิดคอนเสิร์ตได้สองรอบใน Tokyo Dome เลย  น่าจะถือว่ามากนะครับ สำหรับ ศิลปิน ต่างชาติ ที่ไม่ใช่ อเมริกา หรือ ยุโรป

กะ มี single ถูกเอาไปใช้ใน opening ของ one piece ด้วย

ยอดขาย single หลังๆ ก็ ถือว่า เยอะสำหรับ ยอดขาย single ยุคนี้ในญ๊ปุ่นนะครับ (นับแต่ physical single นะครับ oricon ยังไม่รวม digital download)

จากคุณ : lime lite - [ 10 มิ.ย. 52 01:02:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com