Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ทำไมมหาลัย ต้องมีรับน้อง ทำไมม.ปลายไม่เห็นจะต้องมี

คือสงสัยหนะครับ ตอนนี้ผมก็อยู่ปี 1 มทร.ตะวันออก วิทยาเขตนึง แต่ไม่ใช่อุเทน  ซึ่งรับน้องจริงๆวันที่ 19 นู้นแหนะครับ แต่ช่วงนี้ประชุมเชียร์ทุกเย็นเลย ไม่รู้อะไรกันนักหนา วันไหนผมว่างก็เข้า ไม่ว่างก็ไม่เข้า อย่างอาทิตย์นี้ไม่ค่อยว่างเท่าไร ก็เลยไม่ได้ เข้าอังคาีร พุธ และพรุ่งนี้พฤหัส  [ผมคงพลาดจับพี่รหัสแหงๆ]  ผมก็เลยสงสัยว่าทำไมต้องมีประชุมเชียร์ รับน้องด้วย ไม่ใช่เข้าใจเลยจริงๆ ตอนอยู่ม.ปลายหนะ มันแค่ปฐมนิเทศกัน ก็อยู่กันได้ตั้งหลายปี แถมเพื่อนสมัย ม.ปลายยังรักกันจริง มากกว่า รักแบบเสเสร้งในมหาลัยอีกครับ  บางทีก็มีคนบอกว่า ที่รับน้องเพราะอยากให้รู้จักกันเร็วๆ ผมก็ "งง" ว่าจะรู้จักกันเร็วๆไปทำไม ในเมื่อมีเวลาอีกตั้งหลายปี แล้วอีกอย่าง การรู้จักกันเองแบบไม่ต้องมีคนบังคับ มันจะทำให้สนิทใจมากกว่านะครับ ผมว่า...  

แค่ขอแสดงความคิดเห็นบ้าง

[คบเพื่อนดีๆคนเดียว ดีกว่าคบเพื่อนนิสัยไม่ดีเป็นสิบเป็นร้อยคน]

แก้ไขเมื่อ 10 มิ.ย. 52 18:46:40

จากคุณ : ปิดบริการ - [ 10 มิ.ย. 52 18:45:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com