CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

จากกรณีแพนด้า ลูกหลินฮุ่ย คนในเหลิมไทยรู้จัก เจ้าแตงไทย หรือเปล่าครับ

รู้จักเคยได้ยินข่าว (3 คน)
      ไม่รู้จักไม่เคยได้ยินข่าว (73 คน)
      เคยได้ยินชื่อในข่าว แต่ไม่รู้ว่าคือสัตว์อะไร (1 คน)
      อื่น ๆ(โปรดระบุ) (0 คน)

3.90%
      รู้จักเคยได้ยินข่าว (3 คน)
     94.81%
      ไม่รู้จักไม่เคยได้ยินข่าว (73 คน)
     1.30%
      เคยได้ยินชื่อในข่าว แต่ไม่รู้ว่าคือสัตว์อะไร (1 คน)
     0.00%
      อื่น ๆ(โปรดระบุ) (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 77 คน

จากกรณีแพนด้า ลูกหลินฮุ่ย คนในเหลิมไทยรู้จัก เจ้าแตงไทย หรือเปล่าครับ
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------

คือผมจำไม่ได้ครับ ว่าตอนเจ้าแตงไทย (สัตว์สงวนของไทย ที่ตอนโตเต็มที่มี 5 ขา ฮ่าฮ่าฮ่า ซึ่งเพิ่มมาจาก 9 ชนิด เดิมที่ผมเคยเรียนมา )

ว่าสื่อออกข่าวมากขนาดไหน เลยมาตั้งกระทู้โหวตถามเพื่อน ๆเฉลิมไทยอ่ะครับว่า

รู้จัก   "เจ้าแตงไทย"   กันหรือเปล่าครับ

ป.ล. รู้จัก / ไม่รู้จัก  จากข่าว / สื่อ   ช่วยโพสต์ว่ามันคือสัตว์อะไรด้วยก็ดีนะครับ

จากคุณ : Ethan_Ko - [ 13 มิ.ย. 52 04:28:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com