Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คำว่า "หัม" กับ "ไข่" นี่พูดออกวิทยุได้ด้วยเหรอคะ

เมื่อวาน นั่งรถเพื่อนไปกินข้าว แล้วเพื่อนเปิดวิทยุคลื่น95.5 ช่วงเวลาสักประมาณ สองทุ่มกว่าๆ หรือสามทุ่มเนี่ยแหล่ะค่ะ มีดีเจผู้ชายคนนึง พูดคำว่า "ช่วยตัวเอง" "หัม" กับ "ไข่"(ที่ไม่ได้สื่อว่าเป็นไข่ไก่ แต่หมายถึงลูกป๋องแป๋งของผู้ชาย) ออกมาเต็มๆ ความจริงมันมีคำหยาบคายอีกเยอะค่ะ แต่จำไม่ได้ ฟังไม่ทัน

อิชั้นเองก็ไม่ใช่คนดีเลิศ พูดจาไพเราะอะไรหรอกนะคะ แต่ตกใจว่า เดี๋ยวนี้พูดคำแบบนี้ออกวิทยุได้แล้วเหรอ ถ้าพูดกันในวงเพื่อนก็ไม่เป็นไรหรอกค่ะ แต่นี่ออกวิทยุเลยนะคะ มันจะดีเหรอ

แก้ไขเมื่อ 18 มิ.ย. 52 15:46:48

จากคุณ : สมพรปาก - [ 18 มิ.ย. 52 15:28:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com