Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เชิญชวนปลูกป่าครับ

เชิญชวนปลูกป่าครับ

ช่วงนี้เป็นช่วงฤดูฝนเหมาะกับการปลูกต้นไม้เป็นอย่างยิ่ง
    เพราะมีพระพิรุณหลั่งลงมารดน้ำให้ชุ่มฉ่ำ

ก็สมมติกันตามเดิมนั่นแหละครับ
    สถานการณ์ขณะภาวะโลกร้อนได้แพร่กระจายไปทุกหย่อมหญ้า
    กำนันรพินทร์ จึงได้ออกกฎป่า  
    ให้แต่ละคนปลูกต้นไม้กัน คนละ ๑ ต้น เป็นอย่างต่ำ

ปลูกเยอะไม่เป็นไร  โนพลอมแพลม ไม่หวงห้ามแต่ประการใดนะครับ
    จะเลือกไม้ผล ไม้ดอกไม้ประดับ ไม้ป่า หรือพืชผักสวนครัว
    หรือต้นอะไร ก็ได้ครับ

อยากทราบว่าเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาวหนองน้ำแห้ง

ต้องการปลูกต้นไม้อะไรกันบ้าง

ถ้ามีภาพหรือเหตุผลประกอบ ก็จะขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับ

จากคุณ : ปฏิทิน - [ 21 มิ.ย. 52 18:12:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com