Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เรียนคุณอาพนมก้อง สุรเทียน

...^_^...เอามาฝาก..อ่านแล้วอดอมยิ้มไม่ได้...ในยุคที่ E-mail ยังไม่มี...
    เสน่ห์ของการเขียนจดหมาย..ฝากบุรุษไปรษณีย์...
    ผมว่า คงเคย นั่งรอบุรุษไปรษณีย์กันบ้างล่ะ ว่า...จะมาเมื่อไหร่ แล้วจะมีจดหมายถึงเราไหม...
    แล้วถ้าเราส่งจดหมายถึงหนังสือที่เราอ่าน แล้วได้ลงตีพิมพ์ ผมว่า น่าปลื้ม มากเหมือนกัน...จะตามซื้อดูซิว่าจะได้ลงหนังสือ รึเปล่า แล้ว ได้ลงฉบับไหน...
    เสน่ห์ของการเขียนจดหมายของผู้อ่านเพชรพระอุมา และการตอบจดหมายของคุณพนมเทียน...ที่มีอยู่แทบทุกฉบับพ๊อกเก็ตบุ๊คเพชรพระอุมา...
    ผมว่าน่าสนใจมากทีเดียว...และก็อาจเป็นอีกเหตุผลหนึ่งก็ได้ ที่คนยุคนั้นติดเพชรพระอุมากัน..นอกเหนือความสนุกของนิยายแล้ว...
    จะเป็นการตอบจดหมายนี้ก็ได้ (ผมว่านะ...)...^_^...
    ................................................................
    ขออนุญาต นำมาให้เพื่อนได้อ่านกันนะครับ...จาก ฉบับ 86..ครับ...อ่านแค่ชื่อที่เขียนถึงก็อมยิ้มแล้ว....

จากคุณ : ฟองฟ้า ละอองเมฆ - [ 21 มิ.ย. 52 18:26:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com