Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(วังน้ำค้าง) ดูนายหัวกะน้องสีมาสมัยก่อนจะหวานแล้ว อยากดูสองคนนี้เล่นแนวรักโหดๆ จังเลยนะคะ{แตกประเด็นจาก A8003580}

สืบเนื่องจากความคิดเห็นในกระทู้ก่อนๆ (และความบ้าของตัวเอง)
    เราก็บ้าจี้พอที่จะแคปภาพซีนคู่ระหว่างนายหัวบันลือกับสีมามาทั้งเรื่องจริงๆ ด้วยค่ะ ^ ^' เป็นเอามากทีเดียว

คู่นี้..เป็นคู่ที่เห็นการพัฒนาจริงๆ นะคะ สงสัยเคลลี่กับเอมี่เล่นดี เพราะตอนแรกๆ อ้ะ โหย...เสียงแข็ง สีหน้า แววตา
    ดูแล้วไม่น่าเชื่อ ว่าจะกลายมาเป็นแบบตอนท้ายๆ เรื่องอย่างทุกวันนี้ได้

อยากเห็นสองคนนี้เล่นละครเรื่องใหม่ เอาแบบ...ปะทะกันไปมา หักเหลี่ยมเฉือนคมจริงๆ เลยค่ะ
    คงจะน่าดูนะเนี่ย...

ไหนๆ ก็ไหนๆ ละ เริ่มลงรูปเก่าๆ โดยไม่พูดพล่ามทำเพลงเลยก็แล้วกัน หุหุ
    ช่วงแรกๆ ไม่ค่อยมีอะไรเลยนะคะ กว่าสองคนนี้จะได้เจอกันก็ตอนสองเข้าไปแล้ว - -'

การพบหน้ากันครั้งแรกของทั้งคู่ เป็นอะไรที่...โหย...สร้างความประทับใจเชิงลบจริงๆ ค่ะ
    สีมาเอาปลามาส่งให้รัตติกาล แต่ไม่มีคนอยู่ในครัว ดั๊น...ไปเจอป้าเมี้ยนเข้ามาหาของกิน
    สาวน้อยเลยคิดว่าเป็นขโมย ไล่จับกันให้วุ่นในบ้าน...โชคร้าย ดั๊นไปเจอนายหัวเข้า
    แถมยังไม่รู้ตัวอีกว่าเขาเป็นเจ้าของบ้าน พยายามจะต่อยเขาอีก ท้ายที่สุดเลยโดนยึดตัวไว้เลย
    หลังจากนั้นก็โดนตั้งศาลเตี้ยขึ้นกลางวังน้ำค้างโดยมีนังน้ารินยุยง

น้าริน: แหม...ว่าแล้วที่มาคบกับหลานฉันต้องมีจุดประสงค์ จะมาขโมยของนี่เอง
    สีมา: อย่ามากล่าวหาแบบชุ่ยๆ นะฮะ สีมามาช่วยจับขโมยให้ต่างหาก
    นายหัว: มาจับขโมยในบ้านชั้นนี่นะ (น้ำเสียงโหด และไม่เชื่อถือมาก)

แต่โชคร้าย...ป้าเมี้ยนหายตัวไปแล้ว - -' สีมาไม่มีหลักฐาน น้ารินเลยได้โอกาสถล่ม หาว่าสีมากุเรื่องขึ้น
    บุคลิกสีมาเองก็ห้าวๆ ห่ามๆ พูดไม่เพราะ นายหัวเลยออกจะเชื่อไปทางยัยน้าปากร้าย และไล่สีมาออกไป

แต่ก่อนจะไป...สาวเจ้าก็ประกาศตัวอย่างเป็นทางการ

สีมา: สีมาไม่ใช่ขโมยนะ สีมาเป็นเพื่อนรัตติกาล เพื่อนแท้ด้วย
    ไม่ได้ปากอย่างใจอย่างเหมือนคนบางคน (ส่งสายตารู้ทันให้น้าริน)

และคำพูดนี้แหละ ทำให้สีมาซวยมาก ถึงมากที่สุดในอนาคต - -'  เพราะนังน้ารินก็เอาจุดด้อย
    ของสีมามาสนตะพาย เอ๊ย...มาโน้มน้าวนายหัว ให้เชื่อไปในทางที่ตัวเองอยากให้เชื่อ
    เพราะเจ๊เกลียดคนรู้ทัน

เป็นการเปิดตัวด้วยความเข้าใจผิดเหมือนหลายๆ คู่ จากหลายๆ เรื่องนะคะ แต่เรื่องนี้
    ออกจะออกแนวโหดนิดหน่อย นายหัวก็ใจร้ายกับน้องสีมาซะ แต่ก็พอเข้าใจน่ะนะ ว่าอยู่ดีๆ มาโผล่กลางบ้าน
    นายหัวก็ย่อมไม่ไว้วางใจ เหอๆ แต่ออมความโหดไว้บ้างก็ดีนะนายหัว ไม่งั้นท้ายเรื่อง เสียแรงง้อนานแน่ๆ

แก้ไขเมื่อ 24 มิ.ย. 52 08:58:22

จากคุณ : ฉันไม่ใช่กวีฝีมือฉกาจ - [ 24 มิ.ย. 52 08:38:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com