Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

^o^ ส่งการบ้านค่ะ หลังจากที่หายไปนาน ^o^

สวัสดีค่า เพื่อนๆชาวซากุระ
    เมื่อเดือนก่อนเราเข้ามาถามหาซีรีย์ดีๆ ก็มีเพื่อนๆที่น่ารักมากๆช่วยเข้ามาแนะนำมากมาย ตอนนี้เลยรู้สึกว่าควรจะ give-back ให้บ้างค่ะ ^^

จริงๆแล้วอยากรีวิวมากกว่านี้ แต่ว่าช่วงนี้ยุ่งมากผิดปกติจริงๆค่ะ หายไปจากพันทิปนานทีเดียว

แต่ก่อนที่จะเข้าเรื่อง อยากจะแชร์ประสบการณ์อันน่าประทับใจปนประหลาดใจจากการดูซีรี่ย์ญี่ปุ่นค่ะ

ไม่ทราบว่าจะมีใครเป็นเหมือนเราบ้างไหม ที่ซีรี่ย์ญี่ปุ่นเป็นมากกว่าหนังที่ให้ความบันเทิง แต่เป็นถึงแหล่งการสร้างแรงบันดาลใจ เสริมกำลังใจ โดยที่เราอาจจะไม่รู้ตัวด้วยซ้ำ
    เมื่อเร็วๆนี้ เราต้องไปสอบสัมภาษณ์ทุนค่ะ ต้องสอบเป็นภาษาอังกฤษ เราเองเป็นคนไม่ชอบพูด ยิ่งพูดต่อหน้าคนเยอะๆ คนที่ไม่คุ้นเคยก็จะมีอาการสั่นเป็นเจ้าเข้า ตัวเย็นเหงื่อออก สารพัดเลยทีเดียว
    แต่ครั้งนี้มันต่างออกไป เรานึกถึงตัวละครต่างๆที่เราประทับใจในซีรี่ย์ญี่ปุ่น เชื่อไหมคะว่าอาการต่างๆนาๆที่เราเคยเป็นแล้วไม่รู้จะทำอย่างไรให้หาย กลับ หาย เป็นปลิดทิ้ง
    เรารู้ได้เลยว่า ยารักษาโรคสุดวิเศษสำหรับโรคกลัวการพูดต่อหน้าคนมากๆของเราหายได้จากการดูซีรี่ย์ญี่ปุ่น พูดไปหลายคนอาจจะไม่อยากเชื่อ แบบว่าเธอนี่เวอร์ไปไหม แต่มันเกิดขึ้นกับเราแล้วจริงๆค่ะ เหลือเชื่อมากๆ
    ใครเป็นโรคกลัวการรายงานหน้าชั้น ลองเอาเทคนิดนี้ไปใช้ก็ได้นะคะ
    โดยเฉพาะจากเรื่องที่พระเอก นางเองเก่งๆ สุดยอดจริงๆค่ะ เราขอรับประกัน คุณทำได้แน่!!!

เอาล่ะค่า เรามาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

การรีวิวครั้งนี้ เป็นความเห็นของเราล้วนๆคนเดียวเลยนะคะ ซึ่งถ้าไม่ตรงใจใครก็ต้องขอโทษไว้ก่อน ณ ที่นี้เลยค่ะ
    เพื่อเป็นแนวทาง เราจะลิสไว้ว่าเรื่องที่เราดูแล้วชอบมากๆมีอะไรบ้างนะคะ

หวังว่าจะช่วยนักดูซีรี่ย์มือใหม่ได้ด้วยนะคะ จะดีใจมากๆเลยค่ะ

เรื่องที่เราดูแล้วชอบม๊ากเลยก็มีดังต่อไปนี้ ไม่เรียงตามความชอบนะคะ เพราะชอบพอๆกันหมดเลยค่ะ แหะๆ
    1. Change
    2. Hotaru no Hikari
    3. Nodame
    4. Engine (ต่อมน้ำตาระเบิดตอนจะจบ)
    5. Good Luck (ทาคุยะหล่อเทพค่ะ)
    6. Brother Beat
    7. Iryu 1&2
    8. Operation Love

ต่อไปดูแล้วไม่มีเบื่อ ชอบระดับรองลงมานิ๊ดดดนึง
    1. Bloody Monday
    2. Death Note 1,2,3
    3. Absolute Boyfriend
    4. สูตรรักข้าวห่อไข่

และสุดท้าย เรื่องที่ไม่ค่อยชอบค่ะ
    1. Attention Please
    2. Top caster (จะถูกใครกระทืบไหมคะเนี่ย..ขอโทษน้า ..เรื่องนี้ดูเพราะท่านจิแท้ๆเชียว ฮี่ๆ)

ต่อไปเป็นการรีวิวเฉพาะ เป็นบางเรื่องจ้า

เอ้า เชิญชมได้ ^^

จากคุณ : Cho Radcliffe - [ 30 มิ.ย. 52 03:04:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com