Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สงสัยคน pantip จัง????

สวัสดีทุกท่านนะคะ ไม่ทราบว่านอกเรื่องรึเปล่า  คือดิฉันแอบดูพันทิพย์มาสักเดือนกว่าแล้วค่ะ อยากมีส่วนร่วมบ้าง แต่บังเอิญเพิ่งจำพาสเวิร์ดได้ค่ะ ทีนี้มีข้อสงสัยศัพท์ของชาวพันทิพย์อยู่หลายคำ อ่านแล้วยัง งง อยู่ ^^ ??เลยอยากรบกวนเจ้าบ้านเข้ามาอธิบายให้ฟังให้หายสงสัยหน่อยค่ะ
    คำว่า เกรียน คืออะไรคะ แล้วถูกใจให้กิ๊ฟท์ คืออะไรคะ แล้วถ้าได้กิฟท์แล้วเอาไปทำอะไรได้คะ อีกอันนึง บัตรผ่าน นี่ใช้สำหรับใคร และกรณีไหนคะ นึกออกเท่านี้ค่ะ สงสัยมากเลยเข้ามาถามแต่ถ้ามีศัพท์อะไรนอกจากนี้ อธิบายเพิ่มได้นะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ
    **อ้อ ลืมฝากเนื้อฝากตัวรุ่นพี่ด้วยนะคะ ชอบเข้ามา pantip เพราะได้ความรู้เยอะค่ะ มีคนใจดีเยอะด้วย ^^ ขอบคุณนะคะ**

..ข้อความอาจไม่ค่อยสละสลวยนะคะ ยังเรียบเรียบไม่ถูก งง งง อยู่ค่ะ..

จากคุณ : สก๊อย - [ 3 ก.ค. 52 12:04:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com