Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

*** 10 สาวงาม แห่งแวดวงตุ๊กตา BJD (Ball Jointed Doll) เห็นแล้วอยากเป็นเจ้าของยิ่งนัก ***

หนีห้องรวมมาโพสต์เล่นหน่อย ช่วงนี้อี้เฟยกำลังโดนปาปารัซซี่ทำพิษ แต่แฟนๆ ก็ยังให้กำลังใจเธอเสมอ

วันนี้มาพูดถึง BJD ดีกว่า คาดว่าตอนนี้หลายๆ คนคงรู้จักตุ๊กตาประเภทนี้กันไม่มากก็น้อยนะคะ เราก็สนใจและศึกษาข้อมูลของ BJD มาพักใหญ่ ไล่ดู BJD จากหลายๆ บริษัท เป็นสิบๆ บริษัท (จริงๆ เค้ามีเป็นร้อยๆ เลยนะคะ) ก็ได้คัดเลือกสาวงาม BJD จากบริษัทต่างๆ มาให้ชมกัน ขอบอกก่อนว่า ที่คัดมา จากสายตาตัวเองล้วนๆ ถ้าเพื่อนๆ ที่เล่นๆ อยู่บอกว่า เอ๊ะ ทำไมไม่มีตัวนั้นตัวนี้ ขอให้เข้าใจว่า เป็นความเห็นของเราเฉยๆ ค่ะ 10 สาวงามนี้

ค่าตัวสาวงามแต่ละนางนี่ ตกอยู่ที่ 20,000 - 30,000 นะคะ ฟังดูแล้วมันก็เป็นราคาที่สูงมากทีเดียว จากความเห็นในแง่ลบที่เคยเห็น ต่อตุ๊กตา Blythe และมาถึง BJD นี่ ว่าแพงเกิน ฟุ่มเฟือย ไร้สาระ เราเห็นว่าของแบบนี้มันต้องมองหลายๆ ด้านนะคะ ถ้าคนที่มีกำลังจ่าย ไม่เดือดร้อนในชีวิตประจำวัน แล้วชอบจริงๆ ไม่ได้เล่นตามกระแสแฟชั่น ก็ไม่เห็นต้องไปว่าเขา มันก็เหมือนกับคนที่ชอบสะสมภาพงานศิลปะแพงๆ โมเดลหุ่น โมเดลรถ เครื่องบิน ต่างๆ ก็ราคาสูงเหมือนกัน

ส่วนบางข่าวที่ประโคมว่า มีตัวละครึ่งแสน หรือเป็นแสน มันมีก็จริงค่ะ แต่มันไม่ใช่ส่วนใหญ่ การออกข่าวแบบนั้นอาจทำให้หลายคนมองว่ามันเว่อร์ แต่ความแพงของมัน มันเกิดจากค่านายหน้า ถ้าเป็นรุ่นตุ๊กตาที่ผลิตมาอย่างจำกัด จะมีคนเข้าคิวแย่งกันซื้อ แล้วก็จะมีพวกที่ซื้อมาเพื่อเก็งกำไรขายต่อด้วยราคาแพงๆ อย่างที่เห็นแหละค่ะ ไม่ใช่ว่าปกติตุ๊กตาพวกนี้จะราคาแบบนี้นะคะ

เอาล่ะ ร่ายมายาวแล้ว มาดูสาวงามที่เราคัดเลือกมาดีกว่า ถ้าสนใจก็ลองตามไปดูได้จากชื่อบริษัทที่เราบอกนะคะ จริงๆ มีสาวๆ BJD สวยๆ อีกเยอะเลย ^^

ปล. ส่วนคนในรูปนี้ก็เป็นเจ้าแม่ BJD ตัวยงคนนึงเลย อิอิ

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ค. 52 14:25:48

จากคุณ : มารกระบี่วายุจี้เชี่ยน - [ 4 ก.ค. 52 13:46:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com