Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

{AKAKAME #1#}~~~~~~~~~First Chapter...Our first journey~~~

สวัสดีค่ะ ทักทายกันก่อนน้าา

ฤกษ์งามยามดี เราเลยได้มีโอกาสมาเปิดบ้านอคาคาเมะที่พันทิปเป็นที่แรกเลยค่ะ
    บ้านหลังนี้จริงๆน่าจะได้คลอดมาเมื่อปีที่แล้ว แต่เพราะอะไรที่ยังไม่พร้อมหลายอย่าง
    เลยทำให้ต้องเลื่อนไป สุดท้ายทนความเรียกร้องของหัวใจไม่ไหว (เลี่ยนๆ)
    เลยได้เข้าไปคุยปรึกษากับน้อง Akame_nunan123 หาแนวร่วม ฮ่าๆ อย่าแปลกใจว่าทำไมต้องเข้าไปหาน้องเค้า ดูชื่อล๊อคอินสิค้า
    วันนี้เรากับน้องนู๋แนนขอเป็นตัวแทนมาเปิดบ้านหลังนี้ให้คนที่รักสองหนุ่มได้เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนข่าวสารกันนะค่ะ

บ้านนี้อย่างที่บอกตามหัวบ้านนะคะ เราเป็นบ้านอคาคาเมะ เรารักทั้งสองหนุ่มจินและคาเมะค่ะ
    รักแบบไหน ดูชื่อบ้านเน้อ เขิลลลล

ทำความเข้าใจกันนิดหนึ่งเนาะ  บ้านนี้ไม่มีกฏอะไรเยอะแยะ ขอแค่ถ้าแปะรูปที่มาจากที่อื่น อย่างรูปแสกรนใหม่ๆ
    รูปแมก ขอเครดิตด้วยนะคะ คนที่แบ่งปันจะได้มีกำลังใจแบ่งปันต่อไป ส่วนรูปที่เอามาแล้วเราไม่รู้เครดิต
    แต่เห็นแปะอยู่ตามโน่นบ้างนี่บ้าง ถือว่าอนุโลมจ้า ไม่มีอะไรมาก
    อีกอย่าง คืออย่างที่หัวบ้านบอกไว้ บ้านนี้สำหรับคนที่ชอบจินและคาเมะ
    ไม่อนุญาตให้แปะ หรือพูดหรือเล่นๆกันในเรื่องศิลปินจากวงอื่นๆอย่างเป็นล่ำเป็นสันนะคะ
    ไม่ถึงกับไม่ได้เลย แต่ต้องมีลิมิตนะ เรารักชอบ คนอื่นไม่ได้ชอบกับเรา บางทีเราคุยกันแล้วคนที่ไม่ชอบก็จะเซงกันได้
    ถือว่าเป็นการจัดระเบียบให้บ้าน ขอความร่วมมือด้วยนะคะ

บ้านนี้เกิดได้จากการที่น้องๆพี่ช่วยกันนะคะ ขอบคุณน้องๆพี่ๆที่ยกมาให้กำลังใจจ้า

สุดท้ายก็ ยินดีต้อนรับทุกคนนะคะ เข้ามาพูดคุย สนุกสนานเฮฮาตามประสาอคาเมะเลิฟเว่อร์ได้จ้า

ปล รูปหัวบ้านสวยๆ จากน้องหมูหยิง ขอบใจมากจ้าา

จากคุณ : daniellove - [ วันอาสาฬหบูชา 00:38:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com