Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีเรื่องอยากขอความช่วยเหลือค่ะ ได้โปรดอย่าลบนะคะ

อาจจะช้าไปสักนิดหนึ่ง แต่ก็อยากจะช่วย

ขออนุญาตก็อปมาทั้งหมดนะคะ ตามเจตนาของเจ้าของเรื่อง ตัวจริง

อาจจะยาวสักหน่อย แต่ขอให้ช่วยอ่านด้วยค่ะ

วันนี้ไม่ได้มาซื้อหรือขายแต่มีเรื่องให้ช่วยเหลือครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อวันที่ 19 เมษา ที่ผ่านมาอ่ะครับ เวลาประมาณ 04:30 น.

พ่อ กับ แม่ ของผมประสบอุบัติเหตุบริเวณปากซอย เพชรเกษม116 โดนรถเก๋งชนท้ายรถ จยย.

โดยพ่อ กับ แม่ของผม ขี่ จยย. ทำให้พ่อของผมเสียชีวิตทันทีในที่เกิดเหตุ ส่วนแม่มาเสียชีวิตที่

โรงพยาบาลศรีวิชัย3 ในเวลาประมาณ 6:00 น. โดยที่คนขับรถเก๋งคันดังกล่าวได้หลบหนีไป ทิ้งไว้

แต่รถที่สภาพล้อหน้าด้านซ้ายหักเลยทำให้ไม่สามารถนำรถหลบหนีไปด้วยได้ หลังจากเกิดเหตุได้

5 วัน ก็มีผู้หญิง 6 คนอ้างว่าเป็นญาติของเจ้าของรถเก๋งคันที่ชนมาขอร่วมเป็นเจ้าภาพงานศพ โดย

เค้าบอกว่าขอทำบุญมาเป็นเงินจำนวน 5000 บาท ในระหว่างพิธีศพทางญาติของผมก็สอบถามถึง

คนขับว่าคือใคร โดยทางคู่กรณีเค้าอ้างว่าคนที่นำรถไปในคืนเกิดเหตุนั้นชื่อ ต้อง เป็นเพื่อนที่นั่ง

กินเหล้าด้วยกันในกลุ่ม แต่ไม่รู้ว่า นายต้อง เอารถไปตอนไหน มาทราบอีกทีก็ตอนที่นายต้องโทร

มาบอกว่าได้ขับรถไปชนรถคันอื่น โดยในที่เกิดเหตุมีรถทั้ง 4 คัน เป็นรถเก๋ง 2 คัน รถ จยย. 2คัน

โดย จยย. หนึ่งคันเป็นของพ่อกับแม่ของผม และอีกคันนึงคนขี่แขนหัก ต้องพักรักษาตัว 2 เดือน

ซึ่งรถเก๋งคันที่ชนมีเพียงคันเดียวคือ รถเก๋งมิตซูบิชิ แลนเซอร์ สีขาว ทะเบียน ฉธ-7312 กทม.

เป็นคันที่ชน จยย. ทั้ง 2 คัน ในระหว่างที่ทางญาติของผมเค้าถามถึงคนขับซึ่งเค้าอ้างว่าเป็น

นายต้องนั้น ก็ได้รับคำตอบว่า นายต้องได้หลบหนีไปอยู่ที่เชียงรายแล้ว ติดต่อไม่ได้เลย

พอสอบถามถึงเจ้าของรถก็อ้างว่าเจ้าของรถได้ไปทำงานอยู่ที่ชลบุรี ไม่สามารถลงมาแสดงความ

รับผิดชอบได้ในขณะนั้น ได้แต่สงตัวแทนมาเป็น ภรรยา ของเจ้าของรถแทน ซึ่งระหว่างนั้น

ตำรวจก็ได้สอบสวนพยานรวมถึง ภรรยา ของเจ้าของรถด้วยว่าใครเป็นคนขับรถในคืนเกิดเหตุ

เค้าก็ยังอ้างกับตำรวจว่าคือนายต้อง ตำรวจก็บังคับให้บอกความจริง เพราะว่าคนที่ชื่อต้องทั่วประเทศ

มีเป็นพันๆคน ไม่สามารถนำมาอ้างได้ แล้วอยู่ดีๆให้ยืมรถไปใช้ในยามวิกาลได้ยังไง ซึ่งเป็นที่ผิด

ปกติของทั่วๆไป จนเมื่อเหตุการจวนตัวเพราะว่าทางญาติของผมได้เรียกค่าเสียหายไปเป็นเงิน

จำนวน 1,000,000 บาท ทำให้นายศิริวุฒิ ซึ่งเป็นเจ้าของรถต้องออกมายอมรับความจริง

ในวันที่ 20 พฤษา ว่าผู้ที่ขับขี่รถเก๋งคันดังกล่าวในคืนเกิดเหตุก็คือ นายธีระชัย นาคแสง อยู่

บ้านเลขที่ 163 ม.1 ต.ทุ่งหลวง อ.สุวรรณภูมิ จ.ร้อยเอ็ด ซึ่งเป็นพี่ชายของนางสาว อระทัย

นาคแสง ที่เป็นภรรยาของตน เป็นผู้ขับขี่ แล้วได้หลบหนีไป

ซึ่ง ณ ตอนนี้นายศิริวุฒิได้ทำการรับผิดชอบในส่วนของเจ้าของรถ เป็นเงินจำนวน 300,000 บาท

โดยได้จ่ายเงิน ให้ก่อน 200,000 บาท แล้วที่เหลือจะนำมาให้ภายในวันที่ 20 กรกฎา

ถ้านายศิริวุฒิได้ชดใช้ทั้งหมดแล้วก็จะไม่ถูกดำเนินคดี เพราะว่าได้แสดงความรบผิดชอบในส่วน

ของเจ้าของรถไปแล้ว

ในเรื่องที่เล่ามาทั้งหลายทั้งปวงนั้นผมอยากให้ พี่ๆ ในบอร์ดนี้ ถ้าใครรู้จัก หรือว่ามีเบาะแสของ

นายธีระชัย นาคแสง คนที่เป็นคนขับรถในคืนเกิดเหตุ ช่วยแจ้งให้ผมทราบหน่อยนะครับ

เพราะอยากได้ตัวคนผิดมาลงโทษเร็วๆ อย่างน้อยขอให้เค้ามาขอขมาพ่อ กับ แม่ของผมก็ยังดี

ที่ผมต้องเอามาลงในบอร์ดนี้ก็เพราะว่าไม่รู้ว่าตำรวจจะจับตัวผู้ต้องหาได้เมื่อไหร่

แล้วผมเห็นว่าคนในบอร์ดนี้มีอยู่ทั่วประเทศ ก็น่าจะเป็นทางนึงที่น่าจะหาตัวผู้ต้องหาได้เร็ว

ผมก็ไม่รู็จะไปพึ่งใครเหมือนกันครับ ที่บ้านผมมีอยู่ 3 คน คือผม พ่อ แล้วก็แม่ ตอนนี้เหลือผม

คนเดียวที่เพิ่งเรียนจบมา ทุกอย่างมันตันจริงๆครับ ตอนที่ผมทราบว่าท่านเสียโลกทั้งใบมันหยุดนิ่ง

เลยครับในหัวคิดแต่ว่า จริงเหรอ พ่อกับแม่เสียแล้วจริงๆเหรอ ไม่คิดว่าอะไรมันจะเร็วขนาดนี้

ผมอยู่กับพ่อ กับแม่ มาแค่ 23 ปี เองอ่ะ มันน้อยไปมากๆๆ เลยครับ พ่อผมอายุ 56 แม่ 54

ผมไม่ได้ให้หวยนะ ไม่ต้องเอาไปแทงนะครับเพราะว่าออกไปแล้ว (แอบฮาแก้เศร้านิดนึง)

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านจนจบนะครับ มันอาจจะเป็นเรื่องไร้สาระของใครบางคนแต่มันเป็น

เรื่องที่สำคัญที่สุดในชีวิตของผมเลยอ่ะครับ

ต้องขอโทษที่อาจจะทำให้หลายๆท่านเสียเลาในการอ่านเรื่องของผม แต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

ที่อ่านกันจบมาถึงตรงนี้ ขอบคุณจริงๆครับ

ณ ตอนนี้ผมทราบแค่ที่อยู่ของน้องสาวของนายธีระชัย นาคแสง คือ

นางสาวอระทัย หรือหนิง นาคแสง อยู่บ้านเลขที่ 71/33 ซ.ชัยวัฒน์ แขวงบางค้อ เขตจอมทอง

กรุงเทพมหานคร ครับ

รบกวนผู้ที่เล่นอยู่ที่บอร์ดพันทิพย์ช่วยเอาเรื่องราวนี้ไปโพสต์ใหหน่อยได้ไหมครับ

งานทำบุญ 100 วันจะถูกจัดขึ้นในวันที่ 26 กรกฎาคม 2552 นี้ครับ

ส่วนเรื่องกำหนดการยังไม่ตกลงกัน แต่กะว่าจะเลี้ยงพระเพลที่ วัดท่ากระบือ ต.บางยาง

อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาครครับ

ขอบคุณมากครับ

Gotjungs

จาก กระทู้นี้ค่ะ http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=279263

รบกวนช่วยโหวตขึ้นไปให้เห็นกันเยอะๆด้วยนะคะ

ส่วนนี่เป็นเมลกับเบอร์โทรติดต่อคุณบอล หรือคุณGotjungs นะคะ

m_poowadon@hotmail.com

080-6576972

ผู้ใดพบเห็นชายในภาพรบกวนช่วยแจ้งเบาะแสด้วยค่ะ

แจ้งเบาะแสได้ที่ 080-6576972 หรือ m_poowadon@hotmail.com บอลครับ

ที่ผมไม่ลงเบอร์ของร้อยเวรเจ้าของคดีนั้นเนื่องจากว่าทางนายศิริวุฒิ ยังชดใช้ในส่วนของเจ้าของ

รถยังไม่ครบถ้วน อีกทั้งทางเจ้าหน้าที่ตำรวจยังไม่ได้ออกหมายจับนายธีระชัย นาคแสง

สาเหตุที่ยังไม่ออกหมายจับนั้นเนื่องจากทางตำรวจกลัวว่าถ้าออกหมายจับไปแล้วนั้น

ทางนายศิริวุฒิจะเล่นแง่ว่าเมื่อมีผู้ต้องหาแล้ว ตัวนายศิริวุฒิเองนั้นไม่ได้เป็นผู้ก่อคดี ก็ไม่จำเป็นต้องจ่าย

เงินในส่วนที่เหลือ ดังนั้นทางตำรวจจึงจำเป็นต้องรอให้นายศิริวุฒิ นั้นชดใช้ในส่วนของเจ้าของรถ

ให้ครบตามที่ตกลงกันไว้ ถึงจะออกหมายจับได้ แล้วการที่จะไปแจ้งเบาะแสให้กับร้อยเวรในตอนนี้

ดูเหมือนจะไม่มีประโยชน์อะไรเพราะว่า ตำรวจยังไม่ออกหมายจับนั้นเอง

ขอบคุณมากครับ

เพิ่มเติมข้อความจากคุณบอลนะคะ

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ค. 52 21:16:13

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ค. 52 21:19:14

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ค. 52 18:17:57

จากคุณ : ReadOnlyMember - [ วันอาสาฬหบูชา 17:58:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com