Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กับ ห้าปี... ที่ยาวนาน... แต่ในที่สุด ใจของผม ก็คืนมาแล้วครับ  

สวัสดีอีกครั้ง

..ห้องไซไฟ.. บ้าน.. ที่ไม่มีที่ไหนเหมือน

บ้านแห่งเดียวที่แท้จริงเท่านั้น ในพันทิป

ในวันที่ใจของผมคืนกลับมาเป็นร้อย

ผ่านวันเวลาที่ยาวนาน
    ในการค่อยๆสะสมกำลังใจ

อยากบอกว่า

กลับมาแล้ว..

ไม่ว่าจะนานเท่าไร ไกลเท่าไร

ผมไม่เคยลืม

สถานที่แรกสุดในความทรงจำในพันทิป
    ก็คือกลุ่มคนที่คุยเรื่องนิยายวิทยาศาสตร์
    และภาพยนตร์วิทยาศาสตร์

กลับมาแล้วนะครับ

หลังจากค่อยๆรักษาใจมาแสนนาน

..ยาวนานกว่าห้าปี กว่าความรู้สึกจะคืนมา

...หายแล้วครับ... smile

จากคุณ : DigiTaL-KRASH!!!
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 22:12:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com