Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจนี่ คิดถูกมากๆ ที่รับเล่น หยกลายเมฆ แล้ว แอฟ ที่รับเล่นพระจันทร์สีรุ้งคิดถูกรึเปล่า  

จากที่ติดตามทั้งสองเรื่อง + กระทู้พูดถึงทั้งสองเรื่องนะคะ ขอพูดถึง สองนางเอกแถวหน้าช่อง 3 บ้าง เกี่ยวกับการรับเล่นละคร ในความเห็นส่วนตัวของเรานะ คนอื่นๆอาจเห็นต่างจากนี้ก้ไม่แปลกค่ะ

- เจนี่ การรับเล่นบท แคท ในหยกลายเมฆ ถือว่าเป็นการตัดสินใจที่ถูกมากๆ ค่ะ หลายๆคน ตอนแรกไม่ชอบเธอเพราะข่าวหลายๆอย่าง หรือไม่ชอบหน้าตาของเธอ แต่กับบทแคท เธอทำให้หลายๆคนที่เคยคิดอย่างนั้น เปลี่ยนใจกลับมาสนใจดูเธอได้ หลายๆคนที่ยังไม่ชอบเธออาจดูเพราะนักแสดงท่านอื่นๆ แล้วพลอยได้ดูเธอไปด้วย ก็กลับมาเอ็นดูเธอกับบทนี้ได้ไม่ยากค่ะ เธอยังมีส่วนให้ละครน่าดูขึ้นเพราะเสน่ห์ของนางเอกด้วย ทำให้เธอกลับมาประสบความสำเร็จอีกครั้งก็ว่าได้

... เจนี่สวยขึ้นมากๆ กับเรื่องนี้ อาจเป็นเพราะการแต่งหน้า ทำผม แต่งตัว วิว+การจัดแสง รวมทั้งบทละครและการกำกับของบรอดคาซท์ หรืออาจเป็นจากมีดหมอ แต่สรุปแล้วเธอสวยขึ้นจริงๆ สวยจนเรานำไปแต่งบ้างที่ทำงานค่ะ ปรากฎว่าคนชมกันใหญ่เลย คนเรียกเราว่า ยัยแคทไปแล้ว อิอิ ขอบคุณเจนี่มากๆจ้า

- แอฟ กับการรับบทนางเอกในพระจันทร์สีรุ้ง เธอสวยมากๆค่ะ เราว่าสวยกว่าเรื่องอื่นๆอีกนะ แต่ปรากฎว่าความสวยของเธอกลับไม่ส่งผลให้ละครเรื่องนี้น่าติดตามขึ้น เพราะบทที่เธอได้รับนั้น เป็นนางเอกที่โดนตัวละครหลัก บทเด่นไปอยู่ที่พระเอก และ พ่อ แม่ พระเอก เธอโดนอีก 3 ตัวละครกลบหมด ทั้งอารักษ์ อรดี และตะวัน กลบให้เธอไม่ได้ใช้เสน่ห์ที่มีอยู่ออกมาให้ผู้ชมเห็น และอย่างที่หลายๆคนพูด คือละครเรื่องนี้ ดูแล้วมันรันทด หดหู่น่ะค่ะ ทำให้ไม่น่าติดตามเท่าที่ควร
    (ตอนแรกบทนางเอก พระจันทร์สีรุ้งเป็นของเจนี่ ถ้าเป็นเจนี่เล่น จะยิ่งไปกันใหญ่กว่านี้แน่นอน เพราะคนไม่ชอบเธอพร้อมจะรุมเลยล่ะค่ะ)

.. แอฟคะ อยากให้แอฟเลือกรับละครมากขึ้นนะคะ คืออยากให้ดูว่าบทไหนจะช่วยส่งให้เสน่ห์ในตัวเธอออกสู่ผู้ชมได้มากๆ เหมือนตอนที่เล่น จำเลยรัก หรือ เมื่อดอกรักบาน บทในเรื่องเหล่านี้ส่งให้เธอดังเป็นพลุแตก ลองดูนะคะ แอฟ กับการเลือกรับละครบ้าง อย่ารับแทบทุกๆเรื่องเมื่อมีคิวว่าง

จากคุณ : เพื่อนสาวของชั้นแต่งงานแล้วค่ะ
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 52 14:09:49 A:125.25.95.131 X: TicketID:156316

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com