Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ + คนบันเทิง โดน "พิศ" ไข้หวัดใหญ่ 2009 เล่นงาน + +  

ไม่ต้องงงกับคำว่า พิศ นะครับ

เพราะผมเห็นในข่าวบันเทิง ช่อง 5 เมื่อไม่ถึง 5 นาทีนี่เอง เขียนแบบนี้จริงๆ

พิศ??? เอ... หรือเขาจะหมายถึง พิษ

...

ที่ตั้งกระทู้นี้ไม่ได้ว่าจ้องจะจับผิดกับอะไรเล็กๆน้อยๆแค่นี้นะครับ

แต่รู้สึกว่ามันทนไม่ไหวแล้วจริงๆกับสื่อโทรทัศน์ไทย

อนุญาต สะกดแบบนี้ ไม่ใช่อนุญาต

พิษ สะกดแบบนี้ ไม่ใช่พิศ

สองคำนี้แค่ที่เห็นในช่วงไม่กี่ชั่วโมงมานี่เอง

แล้วเด็กไทยที่ดูทีวี จะไม่จำผิดๆเหรอครับ

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ค. 52 17:43:24

จากคุณ : bluearthy
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 52 17:37:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com