Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามหาชื่อละครไทย ที่มีผีโผล่ และ่ป็นข่าวดัง เก่ามากมาย  

ตามหาชื่อละครไทยครับ ประมาณเกือบ 20 ปี หรืออาจะ 20 ปีนิดๆ แล้ว เพราะตอนนั้นผมอายุ 4-5 ขวบครับ
เรื่องนี้ที่ตามหาเพราะว่า อยู่ดีๆก็นึกขึ้นมาได้ว่า มีผีไปอยู่ในฉากถ่ายละครด้วย ซึ่งฉากนั้นไม่แน่ใจว่านางเอก หรืออาจะไม่ใช่นางเอก กำลังวิ่งหนีอะไรสักอย่าง  แต่เป็นผู้หญิงแน่ๆครับ แล้วก็มีผีโผล่มา ที่เป็นข่าวออกหนังสือพิมพ์สมัยนั้น และดังมาก
ละครเรื่องนี้ถ้าผมจำไม่ผิด ออกอากาศช่อง 5  แต่จำพระเอก นางเอกไม่ได้แล้วครับ
ที่มาตั้งกระทู้เพราะข้องใจกับตัวเองมาก เพราะผมมองรูปที่หนังสือพิมพ์ได้ออกข่าว และถ่ายมาลงหนังสือพิมพ์ว่า ผีอยู่ตรงนี้ ขนาดหนังสือพิมพ์วงกลมให้ดูแล้วนะว่า ตรงนี้ที่เขาสงสัยเป็นผีกัน แต่ผมก็ยังดูไม่ออก ซึ่งตอนนั้นยังเด็กอยู่
ใครพอจะจำได้บ้างครับ ว่าละครเรื่องอะไร
และท่านใดมีรูปของละครเรื่องนี้ รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ปล.ไม่ได้ดักเช็คอายุนะครับ /ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : Enchize
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 52 16:22:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com