Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เห็นด้วยไหม ถ้าให้ช่อง 7 เอาฉายหนังเกาหลีน้อยลง ใส่หนังไทย+มากขึ้น  

เห็นด้วย (38 คน)
  ไม่เห็นด้วย / แบบเดิมดีที่สุด (25 คน)
  ไม่ออกความคิดเห็น (7 คน)

54.29%
  เห็นด้วย (38 คน)
 35.71%
  ไม่เห็นด้วย / แบบเดิมดีที่สุด (25 คน)
 10.00%
  ไม่ออกความคิดเห็น (7 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 70 คน

เคยเปิดประเด็นเรื่องนี้ไปแล้ว เสนอไปแล้วว่าอยากให้ลดลงบ้าง เรื่องซีรีย์เกาหลี

เพราะมันเยอะเกินไป ทั้งเสาร์ - พฤหัส (แน่จริงไมไม่เอาลงวันศุกร์ไปเลยวะ บ้านัก)

ตื่นเช้าทุกวันเห็นแ่หนังเกาหลีไปหมด คือเข้าใจว่าเดี๋ยวก็หาย อืม แต่ทางช่อง

ท่าทางจะยังไม่เลิกเลย แถมมีอีกหลายล็อตจะลง คือจะบอกทางช่อง 7 นะครับ

"มันมากเกินไป จะบ้าเกาหลีก็บ้าให้พอประมาณ ควรสนใจคนอื่นบ้างว่า เยอะไป

ไหม ไม่ใช่จะยัดใส่อย่างเดียว โฆษณาเยอะซะอย่าง"

อย่าทำการตลาดแบบนี้ได้ไหม ผมไม่ชอบ สนใจแต่ตัวเองเท่านั้นอ่ะ

หนังฝรั่ง หนังไทย หนังจีน ไม่มีแล้ว... ลองหัดอ่านคำวิจารณ์มั่งก็ได้นะครับ

ว่าคนเค้าชอบแบบไหน เบื่อแบบไหน ถ้าให้เอาหนังเกาหลีออกไปสักหน่อย

ไม่ใช่สิ เยอะๆหน่อย ทั้ง 4 วันเช้าอ่ะ เอาหนังฝรั่งมาใส่แทนก็ได้นะ เรตติ้งก็ดี

นิครับ อยากให้เอาเรื่อง HEROS มาฉายตอนเช้าบ้างอ่ะ ผมว่าทั้งกระแส

ทั้งบทหนัง ทั้งเอกเฟค ทั้งนักแสดงนำ เรตติ้งได้เยอะกว่าซีรีย์คุณอยู่แล้ว

ถ้าอีก 2 - 3 เดือน ช่องนี้ยัง "บ้า!" เกาหลีไม่เลิก ก็จะเลิกดูมั่งละ ไม่แคร์คนดู

มั่งเลย

จากคุณ : Gotsuperstar
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 52 21:39:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com