Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

“รักของนาย รักของผม และรักของเรา” มีใครเคยสงสัยในความรักของคนทั้ง 3 ในเพชรฯบ้างไหมครับ  

ไม่รู้ว่ามีใครจับสังเกตุได้เหมือนผมหรือไม่ว่า

ผู้กอง กระเหรี่ยงโฉมงาม และนายใหญ่ มีความสัมพันธ์กันอย่างลับๆ

เหตุผลเอาตั้งแต่วันแรกที่เปิดตัวพรานใหญ่ก่อนเลยครับ

จะเห็นได้ว่า นายใหญ่มีความพอใจในตัวพรานนำทางเป็นอย่างมาก

หลังจากนั้นก็ชอบถือโอกาสถึงเนื้อถึงตัวพรานใหญ่ตลอดมา ถ้าจำไม่ผิดตอนไปดูช้างก็ครั้งหนึ่ง แกล้งทำเป็นตกใจ จับมือพรานใหญ่เฉย
บางทีก็เข้ามาโอบรพินทร์เสียอย่างนั้น

แต่ ในความเป็นจริงแล้ว พรานใหญ่เป็นเพียงแค่เบอร์ 2 เท่านั้น เพราะ นับตั้งแต่แงซายก้าวเข้ามาในชีวิต ทำให้นายใหญ่ เปลี่ยนใจมาหลงรักแงซายเข้าเต็มเปา

แต่ก็ยังไม่วายจะหวงก้างน้องสาว ไม่ให้ไปยุ่งกับพรานใหญ่ ในช่วงแรกๆ ของการเดินทาง

จำได้ไหมครับ มีอยู่ครั้งหนึ่งที่ คุณชายใหญ่บอกน้องสาวว่า อย่าสนใจอะไรกับตัวพรานใหญ่นักเลย ให้สนใจแต่งานที่เขาทำดีกว่า

กันท่ากันเห็นๆ

แต่กับแงซายนี้ คุณชายใหญ่ไม่มีเม้มเลยครับ

กล่าวออกมาได้เต็มปากเต็มคำ ตอนที่ให้แงซายลุกขึ้นยืนดูรูปร่างแบบเต็มสัดส่วน

จำได้ไหมครับ ตอนแนะนำตัวที่หนองน้ำแห้ง

"ฉันชอบรูปร่างแกจริงๆ "

คุณชายคงพูดไปน้ำลายหยดไปเป็นแน่แท้  ไม่แน่ว่าอาจส่งสายตาหวานไปให้เจ้ากระเหรี่ยงโฉมงามก็ได้

นี้เป็นแค่จุดเริ่มต้น

แต่ ประเด็นที่ ยามะ เคยถามว่าสงสัยในความรักของแงซาย ผมก้ได้ให้ความเห็นไปแล้วว่า

บางที่ แงซาย กับรพินทร์ อาจมีอะไรกันอยู่ โดยมี คุณชายใหญ่ เข้ามาแทรกกลาง

ทางที่ดีที่สุด แงซายเลยจำต้องแต่งกับเมยานีไป เพื่อตัดปัญหา

ส่วนคุณชายใหญ่ ที่หวังจะเอารพินทร์กลับไปด้วย โดยเอาน้องสาวบังหน้าก็ไม่สำเร็จ เพราะ รพินทร์ยังไม่ลืม แงซาย

เขียนมาถึงตรงนี้แล้ว เอาแบบสนุกสนานเฮฮานะครับ

มาช่วยกันค้นในหนังสือกันดูไหมว่า
ตอนไหน เวลาไหนบ้าง ที่ได้แสดงออกถึงความสัมพันธ์ลี้ลับของ ทั้ง 3 คนนี้

น้องเล็กเองครับ

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 52 11:04:07

จากคุณ : ชายสมบูรณ์
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 52 10:56:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com