Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชาวหนองน้ำแห้งมาส่งกำลังใจให้คุณพ่อพี่แซนด์และพี่แซนด์กันครับ  

พอดีเพิ่งเจอว่ายังมีการพยากรณ์อากาศกันอยู่(กระทู้ข้างล่างเกือบล่างสุด) พี่สาวแกมารายงานสภาพอากาศ และระบายว่ารู้สึกไม่ค่อยดี

"...อากาศดี แต่ใจคนไม่ค่อยดี
คุณพ่อไม่สบายมากอีกแล้ว
เข้า ไอ ซี ยู ตั้งแต่เมื่อตี ๓ ของเช้าวันอังคาร (๒๘ ก.ค.)
หายใจเองไม่ได้ หมอต้องใช้ท่ออ๊อกซิเย่นต่อเข้าปอดเพื่อช่วยหายใจ

น่าสงสารพ่อมากกกก พูดก็ไม่ได้ แม่กับลูกๆ ได้แต่คอยจับมือ จับตามเนื่อตัว แล้วรายงานให้ฟังว่าตอนนี้อาการพ่อเป็นยังไงบ้าง หมอบอกว่ายังไงบ้าง

บอกพ่อว่าต้องอดทนนะ เชื่อหมอนะ นอนหลับเยอะๆ แข็งแรงเมื่อไหร่ หมอก็จะเอาท่อฯออกแล้วพ่อก็จะพูดได้ กินข้าวได้เหมือนเดิม พ่อก็ได้แต่พยักหน้า และทำตาม

พูดได้คำเดียว ว่าสงสารพ่อมากกกกกกกก

------------------------------

อยากบอกน้องๆทุกๆคน ทั้งหนุ่ม-ทั้งสาว ว่าถ้าเผื่อใคร ดื่ม และ ดูด  ก็อยากขอให้เพลาๆลง และเลิกให้ได้นะคะ

ตอนนี้ยังหนุ่ม ยังสาวกันอยู่ ร่างกายยังแข็งแรง อาการมันไม่ออกหรอกค่ะ แต่พอแก่ตัวมา มันจะสำแดงทันที

** ต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่ใช้กระทู้ผิดวัตถุประสงค์ แต่เพียงแค่อยากเล่าและระบายให้น้องๆได้ฟัง อย่างน้อยๆ ก็รู้สึกดีขึนมานิดนึง **

แม้ผมไม่ได้เป็นตัวแทนชาวหนองน้ำแห้ง แต่ก็เชื่อว่าทุกคนคงรู้สึกเหมือนๆกันคือพร้อมที่จะส่งกำลังใจให้คุณพ่อพี่แซนด์หายเร็วๆ

และให้พี่สาวจอมทุบหัวมีกำลังใจที่เข้มแข็งกลับมาไล่ทุบหัวพวกน้องๆขาอำเช่นเคยครับ

ขอให้คุณพ่อพี่แซนด์หายเร็วๆนะครับ

จากคุณ : ใจกระบี่กระจ่างแจ้ง
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 52 14:19:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com