Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเดือด! ผมฮา! (เมเจอร์ / จีไอโจ / ยาโยอิ)  

หมายเหตุ: วันใดวันนึง ท่านอาจจะเจอแบบผม

จากกระทู้ : http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8164891/A8164891.html
ที่กระผมเคยแจ้งไป ว่ามีการขึ้นราคาตั๋ว แล้วก็ได้บอกไว้ว่า ผมจองไปในราคา 300 บาท 2 ที่นั่ง

- - - - - - - - -  - - - -  - - -

เรื่องมีอยู่ว่า...

วันนี้ 07/08/09 เวลา 17.35 โดยประมาณ
ผมก็ได้เดินทางไปยังเมเจอร์ เพื่อทำการออกตั๋วหนังที่ได้ทำการจองไว้

เมื่อไปถึงหน้าช่อง วี.ไอ.พี

พนักงาน ญ : สวัสดีค่ะ (ยิ้มแย้ม + ยกมือไหว้ ระดับพุง)

ไอ้กระผม : โค้ด 861xx คร้าบ (อารมณ์ดี จะได้ดูหนัง)

พนักงาน ญ : ค่ะ (แล้วก็พิมพ์ 261xx แล้วก็ทำหน้างง)

ไอ้กระผม : เอ่อ 861xx ครับ

พนักงาน ญ : ค่ะ ค่ะ

พอคีย์โค้ดไป ก็โอเค รายการขึ้น 2 ที่นั่ง ราคา 300.- (ผมมองจอตลอด)  

ทันใดนั้น!

น้องเค้าก็คลิก cancel
แล้ว delete รายการจองของผมออกไปเฉยเลย(
ทำอย่างชำนาญมาก)

ไอ้กระผม : ...... (เหวอสิครับ) -*-

พอลบรายการเสร็จ เธอก็เข้าหน้าเลือกที่นั่งใหม่
แล้วคลิกเลือกที่นั่งที่ผมจองไว้เมื่อกี้
เหมือนผมพึ่งมาจองกันซะอย่างนั้น แล้วบอกราคาผม

พนักงาน ญ : 320 บาทค่ะ

ไอ้กระผม : อ่าวววววว ผมจองแค่ 300 บาทนะครับ

พนักงาน ญ : อ่อ ตั๋วมีการขึ้นราคาค่ะ

ไอ้กระผม : ครับ ทราบครับ (กูรู) แต่ปกติผมจองมายังไง ระบบจะไม่เปลี่ยนราคานะครับ

พนักงาน ญ : ค่ะ 320 บาทค่ะ

ไอ้กระผม : ........ (เอ๊ะ A นี่... เอาวะ! จ่ายก็จ่าย)

น้องเค้าก็ยื่นตังค์ทอน ยื่นตั๋วให้ผม พร้อมกับขอบคุณ

แต่ผมยังไม่จบ

ไอ้กระผม : น้องครับ ปกติผมจองมายังไง ระบบแจ้งมาเท่าไหร่ ผมจะจ่ายเท่านั้น
ถ้ากรณีนี้ ผมขอ complaint นะ
(ตอนนั้นเริ่มโมโหกับกิริยาหน้ามึนของน้องเค้าละ)

พนักงาน ญ : ค่ะ ได้ค่ะ (แล้วยิ้ม!)

ไอ้กระผม : !!!!! (วอนนนนนนนน)

เดินออกมาคุยกับเพื่อนแป๊บนึง ว่าเจอแบบนี้ๆๆๆ มานะ เพื่อนบอก “ช่างมันเถอะ”
(แต่ผมฟิวส์ขาดแล้วอ่ะ ไม่เอาอ่ะ จะคุย! จะคุย! จะคุย!)

จริงๆ ตังค์แค่นี้นิดหน่อย ไม่เอาคืนก็ได้
แต่มาเนียนกันแบบนี้ delete กันเห็นๆ แบบนี้

ขอคุยกับผู้จัดการหน่อยเถอะ
ว่าแล้วก็เดินปรี่เข้าไปที่ box office มุมขวาสุด

ไอ้กระผม : น้องครับ! ขอคุยกับผู้จัดการสาขาหน่อย

พนักงาน ช : ทำหน้างงๆ (คง งงว่า ไอ้ตี๋นี่อะไรของมัน) แล้วเดินเข้าไปเรียกให้

พอท่านมา ผมก็แจ้งไปว่า เจออย่างนี้มานะ “คุณจะว่าไง”
พร้อมกับยื่นกระดาษหน้ายืนยันตอนจองไปให้

(ปกติถ้าจองตั๋วผ่านเน็ท ผมมักจะเซฟหน้ายืนยันโค้ดไว้
และปริ้นท์ติดตัวไปเสมอ เผื่อเจอแจ็คพอต)

ผู้จัดการ ช : เมื่อกี๊ไปเคาน์เตอร์ไหนครับ
เดี๋ยวผมรบกวนขอตั๋วหน่อยนะครับ เดี๋ยวไปปริ้นท์ตั๋วใหม่ให้ครับ

สักพักก็เอา “เศษกระดาษ” มาให้ พร้อมตังค์ 20 บาท แล้วก็ขอโทษกันไป

ผู้จัดการ ช : พอดีว่าน้องเขาเห็นราคาเพี้ยนไปน่ะครับ
พอดีไม่ได้ถามลูกค้าว่าจองล่วงหน้ารึเปล่า
เลยสับสน (เหรออออออ)

ไอ้กระผม : ครับ ครับ ตีหน้ายิ้มกันไป
(ถ้าไม่จองล่วงหน้า แล้วจะเอาโค้ดมาจากไหนเล่าฟระ!)

จากนั้นก็โอเค จบไป ใจก็ไม่อยากได้คืนหรอก20 บาทเนี่ย
แต่มาเนียนอย่างนี้ ขอทีเหอะ

ท่านผู้จัดการช่วยทราบไว้บ้างว่ามีเคสแบบนี้นะ

- - - - - - - - - - - - - -

เรื่องนี้ก็จบไปแบบอั้นๆ จริงๆ อยากจะยาวกว่านี้
แต่ช่างมัน เดี๋ยวจะพาลไม่อยากดูหนังซะปล่าวๆ

ไม่อยากเอาเรื่องแม่คุณเธอคนนั้นด้วย
เพราะต้องดูสาขานี้อีกนาน (กลัวครับ)

ก็สรุปว่า คงไม่จำเป็นต้องปริ้นท์หลักฐานกันไปทุกครั้งหรอกครับ

ผมไม่ได้แนะนำว่าต้องทำหรืออะไรอย่างนั้น

เพียงแต่แจ้งให้ทราบว่า มันมีแบบนี้นะ
เผื่อไปเจอเรื่องที่มันขึ้น 20 บาท ถ้า 5 ที่นั่งก็ร้อยนึงนะครับ เยอะอยู่

ยังไงคอยดูการบริการทุกอย่างของพนักงานให้ดีครับ มองไว้ไม่เสียหลาย

แก้ไขเมื่อ 08 ส.ค. 52 00:04:44

แก้ไขเมื่อ 07 ส.ค. 52 23:58:40

จากคุณ : eagle_eyed
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 52 23:58:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com