Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

The Notebook ใครชอบเรื่องนี้บ้าง คุยกันหน่อย  

หนังสวยนะครับ ดูจบแล้วประทับใจ
สารภาพว่าร้องไห้หลายซีนเลย ประทับใจก็หลายซีนด้วย
ไม่ทราบว่า ดูแล้วร้องไห้กันบ้างมั้ยครับ แล้วชอบซีนไหนบ้าง

- ซีนที่ประทับใจ
- ซีนที่ทำให้ร้องไห้

เล่าให้ฟังหน่อยครับ

--------------------------------------------------------------------

ของผม ที่ประทับใจ

ตอนสองคนพายเรือ ไปในแม่น้ำที่มีห่านมากมาย สวยมากเลยซีนนี้
จนฝนตกกระหน่ำ เห็นอารมณ์ความโหยหาและความปรารถนาที่สื่อออกมาชัดเจน
ชอบมากครับ   ไฮไลท์ครับยังมีอีกหลายซีน

ที่ทำให้ร้องไห้
ตั้งแต่ตอนโนอาห์ นั่งฟังพ่อแม่ เอลลี่ เหยียดหยาม เรียกตนเองว่า สถุล กรรมกร ไม่มีอะไรคู่ควร
มาเป็นเขย ฟังแล้วความหวังดับวูบไปพร้อมกับโนอาห์
ผสมเจ็บปวด จนน้ำตาไหล

ตอนเขียนจดหมาย 365 ฉบับในหนึ่งปี กับ การรอคอยยาวนานที่แสนทรมาน
เพื่อมาเห็น เห็น เอลลี่ จู๋จี๋กับแฟนใหม่ สงสารจับใจ ผสมเจ็บถึงใจ ในคราวเดียวกัน
ฯลฯ

ที่สำคัญ หนังเรื่องนี้จบได้ดีมาก เรียกว่าซึ้งเลยล่ะครับ

จากคุณ : Time & Space
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 52 18:46:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com