Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~:[SONE~UniteD]:~:Girls'GeneratioN:~:WeLovE SNSD#170-วันแม่ อย่าลืมบอกรักแม่นะคะ[โหมดสาระ]{แตกประเด็นจาก A8185076}  

12 สิงหาคม ของทุกปีเป็นวันแม่แห่งชาตินะคะ  ทุกคนคงรู้ (ไม่รู้สิแปลก555++)  อย่าลืมบอกรักแม่นะคะ แม่คือผู้ให้ แม่ึืคือทุกสิ่งของชีวิต หวนคิดสักนิดถึงบุญคุณ

เอ่ยคำว่ารักซักนิด อิ่มเอมใจ ทั้งคนเอ่ยและคนฟังนะคะ  อย่าลืมบอกรักแม่นะคะ

(เห็นอย่างงี้ก็เด็กดีนะคะ555)

==============================

เรื่องมีทของเราต่อนะคะ ยังรับคนไปมีทเพิ่มนะคะ ต้องการเพิ่มค่ะคนเยอะสนุกสนานนะคะ (ช่วยหารค่าใช้จ่ายด้วย)

## ขอบคุณพี่เยจินด้วยนะคะที่ช่วยสนับสนุนค่าใช้จ่ายในการมีทครั้งนี้ ^^ ขอบพระคุณค่ะ

##สถานที่คือร้าน To-Sit สยามแสควร์ซอย 3   วันที่ 15 สิงหาคม 2552
   รายละเอียด
   ราคาตามจริงของร้านนี้จะเป็น บุฟเฟ่ 30 คนขึ้นไป ตกคนละ 350 บาท
   (ราคายังไม่รวม VAT และ ค่าสถานที่ เพราะเราปิดร้านเขา)
   แต่พูดคุยและต่รองมาพอสมควร จะเป็น บุฟเฟ่ 350 บาท ต่อคน การันตีที่ 30 คน ครับ (ไปต่ำกว่า 30 คนก็คิดที่ 30 คนครับ)
   แต่ทางร้านจะช่วยเรื่อง VAT และ ค่าสถานที่โดยไม่คิดเพิ่ม ดังนั้น เราจะจ่ายแค่ 350 x 30 = 10,500 บาท แต่เดี๋ยวก่อน
   ทางร้านลดให้อีก 500 บาท รวมแล้วจ่าย net เบ็ดเสร็จ 10,000 บาท ถ้วน
   มาแค่ 25 คน ก็ตกคนละ 400 บาท ถ้ามีคนมาเพิ่ม ก็จะหารตามจริง คืนเงินตามจริง
   มาเกินกว่า 30 คน มีคิดเพิ่ม แต่ ถ้าเกินแค่ 2-3 คน ทางร้านจะพิการ ตาบอด มองอะไรไม่เห็น

ข้อดี มีอาหารเป็นบุฟเฟ่ (ที่เขาจัดเอาไว้แล้ว เลือกไม่ได้ แต่อาหารและ soft drink มีเติมได้เรื่อยๆ (อาหารได้ 3 ชม. soft drink ได้ 4 ชม.)
   สถานที่ส่วนตัว ปิดตาย เพราะร้านเปิดเย็น ช่วงกลางวันเป็นของเรา ดังกันเต็มที่
   เครื่องอำนวยความสะดวกครบครัน โปรเจคเตอร์จอยักษ์ ดู file สาวๆได้เต็มตา
   ปลั๊กไฟ  สเตอริโอ มีครบครัน เปิดได้มีมีแบตอ่อน ไม่ต้องแอบเสียบไฟด้วย
   เพราะสถานที่อำนวย อาจจะมีการเต้น โคฟ เอ้ย ล้อเล่น อาจจะมีกิจกรรมให้เล่นมากกว่า กิน และ คุย ครับ เพื่อสานสัมพันธ์ของคนในบ้าน 555+
   ข้อเสีย ที่เห็นเด่นชัดเลยก็เรื่องราคาครับ เห็นแค่อย่างเดียวคือ ตอนนี้ 25 คน ตกคนละ 400 บาท
   อาจจะสูงไปสำหรับบางคน และเด็กๆ และนี่คือราคาที่หารตามคนที่คอนเฟิร์มตอนนี้นะครับ ถ้าจำนวนคนลดลง ราคาต่อหัวก็จะมากขึ้น
   อีกเรื่องคือ เวลา แม้ช่วงกลางวันจะเป็นของเรา แต่เวลาก็จะได้แค่ 4 - 5 ช. นะครับ
   ถ้าเริ่มงานจริงๆ 12.00 น. ก็จะต้องเลิกประมาณ 16.30 หรือ 17.00 น.

##รายชื่อสมาชิกที่ไปร่วมครั้งนี้

1   cadiac   เต๋า    
2   บี อาร์   เบียร์    
3   ตู้เย็นหลวง หนึ่ง    
4   โอบ๊อท   อุ้ม  
5   monkeypim   พิม    
6   Beerzonline   เบียร์    
7   Once agin in SEPTEMBER   ปิ่น    
8   ปีศาจตัวกลม   ตั๊ก
9   ลูกหมูสีฟ้า   มุก    
10   fanyfany   หน่อย  
11   ~* Just the Way You Are *~   เบญ
12   เก๋กู้ดรูดม่าน   กั๊ก    
13   Nomsod146   นมสด    
14   HuBris   เมี่ยว    
15   ท้องฟ้าสีชมพูคู่กับทะเลสีขาว   เล็ก    
16   หนูติดละคร   แนน
17   wellease   แอม    
18   blacksmith   นิว    
19   เดอะกิน   เอ้    
20   Xabi alonso   เอิร์ธ    
21   Vicky_Zone   กี้    
22   mountainfox   โจ    
23   Enemyangel   เบิร์ท
24   CrazyGirL_T   เตย    
25   บูมกุ้ง   บูม  
26   patyawi     ท๊อป      
27   Wing OF Angel   หมู

===================

เจ้าของบ้านทั้ง เก้าสาว ค่ะ น่าัรัก ๆ เนาะ ^.^

จากคุณ : ท้องฟ้าสีชมพูคู่กับทะเลสีขาว
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 52 23:57:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com