Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดู จีจ้า ดื้อ สวย ดุ มาแล้วเมื่อวานนี้ [ No spoil ]  

ได้บัตรฟรีมาครับ จากทรู
รอบ 20.00  ที่เซ็นทรัล เวิลด์

หนังว่าจะฉายตริงๆก็ประมาณ 20.45
จบ 4ทุ่มครึ่งนิดๆ  ประมาณ 2 ชั่วโมงครับ

ในเรื่องนี้ จะมีตัวที่เด่นๆคือ ตัวจีจ้า แล้วก็พระเอก  แล้วก็ B-boy อีก 2 คน
พระเอกแสดงเก่งมาก   ฝึกทางด้านพวกนี้มา 20 ปีแล้ว เป็นลูกครึ่ง ฝรั่งเศส
ส่วน บีบอยอีก 2 คน ก็เป็น นักแร็พฮิพฮอพ แนวหน้าของไทย ซึ่งใช้การเต้นบีบอยมาประยุกต์ใช้ในการต่อสู้

โดยรวมถือว่า หนังดีครับ   ฉากต่อสู้ก็มัน  เพลงประกอบหนังก็เพราะเข้ากับฉากกับบทดี (เพลง ยังไหว ของ บุดดาเบส)    เนื้อเรื่องก็ไม่สลับซับซ้อนอะไรครับ  [กลุ่มพวกตัวเด่น ไปบุกชิงคนที่ถูกเหล่าวายร้ายจับตัวไป]
ซึ่งเป็นธรรมดาของหนังบู๊ ต่อสู้ อย่างนี้อยู่แล้ว  

และที่สำคัญ ไม่ใช่แค่สู้ๆบู๊ๆ กัน   แต่ยังมีฉากฮา ฉากซึ้งด้วยครับ
ฉากตอนท้าย บางคนที่บ่อน้ำตาตื่น อาจจะมีหลุดน้ำตาเล็ดๆออกมาได้
เพราะทำได้ซึ้งพอสมควร

สรุป ก็ถือว่าเป็นหนังที่ใช้ได้ครับ  ดูแบบไม่ต้องคิดอะไรมาก
ส่วนตัวผมให้ 8.5/10  

ช่วยกันอุดหนุนหนังไทยเยอะๆนะครับ
จีจ้า คนไทยที่มีความสามารถอย่างนี้จะได้มีแรง
มีกำลังใจในการทำหนังเพื่อพวกเรา  
และอาจเป็นหน้าเป็นตาของชาติเราเหมือนต้มยำกุ้งอีกด้วย  ^^

จากคุณ : hotdogy
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 16:21:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com