Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประโยคฮิตของแม่คุณคืออะไรครับ มานินทาแม่วันแม่กันเหอะ  

ผมมีแม่กะเขาอยู่หนึ่งคน  อดีตคุณเธอเคยเป็นอาจารย์มหาวิทยาลัยแล้วตอนสาวๆก่อนได้ทุนไปเมืองนอกเคยเป็นนางพยาบาล..ผมจึงมีแม่ที่ขี้บ่น+อนามัยจัดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก....  ผมได้ยินแม่บ่นมาตั้งแต่ผมเด็กจนจะแก่ ทุกวันนี้คุณนายเธอก็ยังบ่น(ด้วยความรัก)  และไม่เคยเห็นผมโตซักกะที  มีบางเรื่องที่แม่บ่นประจำครับ  คิดว่าคงเป็นแสนๆครั้งมาแล้ว  ขอคัดที่เด็ดๆมาเป็นแซมเปิ้ลนะครับ  เนื่องในวันแม่  อิ  อิ

1.  ถอดถุงเท้าสิเวลาขึ้นบันไดเดี๋ยวก็ลื่นตกบันไดหรอก...(ก็ไม่เห็นมันตกซักที..เฮ้อ)
2.  ตากผ้าเช็ดตัวอย่าให้ชายผ้าโดนพื้นสิ  สกปรกนะ  เรายิ่ง(ผิว)แพ้ง่ายอยู่ (ไม่ถึงพื้นซักหน่อยห่างตั้งคืบ)
3.  กาแฟน่ะอย่ากินมากได้มั้ยไม่ดีหรอก(แล้วจะให้กินไรเล่า..ก้มันติดนี่)
4.  ทำไมยะ ชั้นน่ะข้าราชการชั้นเอกนะ หนอยหาว่าชั้นพูดไม่รู้เรื่อง(เกี่ยวไรฟะ)
5.  เงินน่ะหาได้เยอะก็ไม่ต้องใช้หรอกนะมันไม่ได้เน่า (อ้าวเหรอ...นึกว่าบูดได้เสียอีก)
6.  อย่างเราน่ะน่าจะแต่งงานได้แล้ว  เลี้ยงเด็กออกเก่ง (เด็กนะเลี้ยงได้ แต่เมียน่ะ..เฮ่อ.....)
7.  จัดห้องซะมั่งดิ้  ออกจะเป็นมัณฑนากรหย่ายห้องเน่าเชียว (ทำห้องตัวเองไม่ได้ตังค์นี่หว่า)
8.  ปากอย่างเนี้ยถึงไม่มีใครเอา ( ธ่อ..แม่ก็เหอะถ้าวืดจากพ่อป่านนี้ก็ขึ้นคานเหมือนกันละว้า  ตอนแต่งก็ปาเข้าไปตั้ง 33....)

พอแล้วครับชักบาปหนาแล้ว..เพื่อนๆอยากนินทาแม่ก็เชิญนะครับ ผมไม่บอกหรอก  อิ  อิ

ปล.ที่อยู่ในวงเล็บนั้นผมพูดในใจครับ....(ก็แหงล่ะ)

แก้ไขเมื่อ 12 ส.ค. 52 20:12:00

จากคุณ : ผู้ชายซอยสิบ
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 19:44:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com