Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มหาวิบัติโคตรปลวกสังหารถล่มไม้กระดาน  

เนื่องจากเหตุการณ์นี้เกิดกับบุคคลผู้ซึ่งชื่นชอบและสะสมของเกี่ยวกับการ์ตูน  จึงขอนำมาไว้ที่หมวดการ์ตูนนะครับ   และก็เป็นข้อควรระวังสำหรับเราๆชาวการ์ตูนที่ภัยภิบัตินี้อาจเกิดกับท่านได้ถ้าไม่ดูแลป้องกันดีๆ  ฉะนั้น กันไว้ดีกว่าแก้นะครับ

ป.ล.เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับบุคคลนามท่าน big ครับ   ข้อความ + รูปต่อไปนี้เป็นข้อความจากคุณ big  ที่ผมขออนุญาตนำมาแปะไว้เพื่อเป็นข้อควรระวังแก่เราๆนะครับ

credit : http://www.dexclub.com/webboard/show.php?Category=general&No=10303

--------------------------------------

Big :

ไม่ทราบว่าบ้านใครเป็น " บ้านไม้ " มั่งครับ

ท่านเคยเจอปัญหาเรื่อง " ปลวก " ไหม

แต่ผม " เจอ "

แบบว่าเพิ่งจะมาเห็น ว่ามันทำรังขึ้นมาในห้อง ก็เลยจัดการกับมัน

เนื่องจากว่าพื้นห้องของผมนั้นเป็นพื้นไม้ที่ปูพรมอีกที เพราะฉะนั้นแล้ว ไม่ว่าตัวอะไรที่เข้ามาใต้พรม ผมมิอาจรู้ได้

แต่ทันทีที่เห็นปลวกมันทำรังขึ้นมาตรงขอบพรม ผมก็รู้ได้ทันทีว่า " ห้องกูไม่เหลือแล้ว "

เพราะ " ปลวก " ถ้าท่านเห็นมันก่อรังขึ้นมาที่จุดไหนของบ้าน ขอให้ตระหนักเอาไว้เลยว่า " มันเล่นข้างใต้รังมันเรียบร้อยไปแล้ว "

และเมื่อเป็นเช่นนั้น ผมก็ไม่รอช้า จัดการรื้อพรมออกจนหมด

และนี่คือสิ่งที่เจอใต้พื้นพรม

จากคุณ : [M][D][R]
เขียนเมื่อ : 13 ส.ค. 52 16:34:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com