Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัย ในอำนาจ ของ GOD และ SATAN  

อ่าน การ์ตูน มาพอสมควร เกี่ยวกับ เรื่องศาสนา ผมพอจะจับใจความอย่างมั่วๆได้ว่า

GOD เป็นผู้ไล่ LUCIFER ลงมาจาก สวรรค์ และ LUCIFER เป็นผู้ยุแหย่ ให้
SATAN ทำสงคราม กับ พระผู้เป็นเจ้า

ทีนี้ ขนาด SATAN ยังหลงเชื่อ LUCIFER ที่โดน GOD ขับไล่ ลงมาจาก สวรรค์ได้ แล้ว SATAN ทำสงคราม กับ GOD จะรอดหรอครับ แล้วอำนาจ ถ้าเปรียบเทียบกัน ฝั่ง SATAN จะเอาอะไรไปสู้น่ะครับ เพราะ นอกจาก พระผู้เป็นเจ้า แล้วฝั่งสวรรค์ ยังมี Angel อื่นอีกมากมาย ไม่ว่าจะเป็น รามิเอล กาบริเอล และอีกมากมาย ที่พลังมหาศาล พอๆกัน

แต่บางตำรา เขาบอก ซาตาน กับ ลูซิเฟอร์ เป็นเทพ องค์เดียวกันแฮะ อย่างนี้ ยิ่งแย่ไปใหญ่นะสิ กลายเป็น เทพองค์เดียว ทำสงครามกับ เทพหลายองค์

มีไปหาในกูเกิลมาอีก ไปเจอมา พระผู้เป็นเจ้า เป็นผู้สร้างซาตานขึ้นมา ?

โอย อย่าง งง เลยครับ

ใครพอจะมีความรู้เกี่ยวกับ เรื่องราว เทพเจ้าใน ไบเบิล ของศาสนาคริสต์ บ้างครับ อยากรู้ จุดจบ ของสงครามนี้จัง(ผมอ่านการ์ตูนอย่างเดียวน่ะ)

ผมว่าเนื้อหาของคัมภีร์ นี่มีอะไร น่าค้นหาเยอะจริงๆ

จากคุณ : boingz
เขียนเมื่อ : 13 ส.ค. 52 19:06:22 A:10.7.2.163 X:202.44.8.100 TicketID:190935

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com