Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จีจ้า..ดื้อ สวย ดุ สู้ต่อไป..ให้กำลังใจครับ  

แม้เสียงตอบรับจะไม่สู้ดีนัก..แต่เนื่องจากไม่ได้คาดหวังกับฉากต่อสู้ในหนังของราเชนท์ ทำให้รู้สึกสนุกกับการดูหนังเรื่องนี้  ..จีจ้าถูกสร้างภาพให้เป็นนักบู๊ในเรื่องแรก ทำให้ความคาดหวังของคนที่ดูจะเห็นฉากบู๊ หรือความสมจริงสมจังของฉากต่อสู้ แต่ถ้าดูโจทย์ที่ราเชนทร์ตั้งเอาไว้คือ บู๊ปนรัก ทำให้ผมเห็นความสามารถด้าน acting ของจีจ้ามากขึ้น..จีจ้ามีข้อเสียคือเรื่องเสียง เมื่อต้องพูดตะโกนเสียงดัง เสียงที่ไม่มีพลังทำให้บางครั้งอาจจะฟังไม่ราบรื่น แต่ถ้าดูแววตาของจ้า ผมว่าสอบผ่าน....ฉากบู๊หลายๆฉาก ถึงแม้จะใช้สลิงเข้าช่วย แต่ก็ต้องมาจากการฝึกฝน ...ด้วยโจทย์ที่ตั้งใจจะใช้ B-boy มาเป็นจุดขาย ทำให้การออกแบบท่าต่อสู้ขาดความสมจริงไปนิด เหมือนเป็นการโชว์มากกว่า ประกอบกับหนังเน้นไปที่คำว่าเมรัยยุทธ เมื่อเทียบกับภาระกิจของการต่อสู้แล้ว เมรัยยุทธกับ b-boy ไม่ได้เข้ากันนัก...แม้หนังจะยาวเกือบสองชั่วโมง แต่ด้วยการปูเรื่องที่ขาดรายละเอียด โดยเฉพาะพื้นเพของตัวร้ายนั้น ไม่มีปรากฎให้เห็นถึงความร้ายมาก่อน กระทั่งดูไม่ออกด้วยซ้ำว่า รุ้งตะวัน(นักแสดงที่เล่น) จะเป็นหัวหน้าตัวร้าย เลยทำให้ขาดความสมจริง..
    ด้วยการที่เว้นว่างจากหนังมานาน มีสิทธิ์ที่ทำให้ฝีมือคนเราตกได้ ด้วยการที่คาดหวังกับราเชนทร์สูงไป ทำให้สิ่งที่ได้รับเลยไม่เปรี้ยงปร้างเท่าที่ควร..อย่างไรก็ตามผมเชื่อว่าความสามารถของจีจ้าเองยังมี คงได้เห็นอะไรที่พัฒนาขึ้นอีกนะครับ..สู้ต่อไป จีบัน..เอ้ย จีจ้า

จากคุณ : TheJomSon
เขียนเมื่อ : 13 ส.ค. 52 23:34:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com