Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ OnePiece ] เชื่อหรือไม่ว่านี่คือตอนจบของ OnePiece !!!  

เชื่อ (2 คน)
  ไม่เชื่อ (69 คน)

2.82%
  เชื่อ (2 คน)
 97.18%
  ไม่เชื่อ (69 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 71 คน

ผมไปเจอมาจากลิ้งค์นี้ครับ http://www.pantown.com/board.php?id=18792&area=3&name=board1&topic=18&action=view (ค.ห.ที่ 26)

เค้าบอกมาว่า...

นี่คื่อความจริงงับ
พ่อของลูฟี่อ่านะเป็นอาชญากรอันดับ1ของโลกที่รัฐบาลกำลังตามหาอยู่ ค่าหัว 850 ล้านเบรีครับพลังของผมปีศาจคือ สามารถบังคับดิน ฟ้า อากาศได้ และเป็นเพื่อนของอิวะ<ราชินีกระเทย> และปู่ของลูฟี่ก็คือ มังกี้ ดี กาฟ
เป็นวีรบุรุษแห่งกองทัพเรือ ต่อมาได้ข่าวว่า<ผมแดง>ได้ทำสงครามอยู่ที่โลกใหม่กับ<ไคโด>แห่งสี่จักรพรรดิ์ แซงคูสอ่ะมีค่าหัว 700 ล้านเบรี <ไคโด> 850 ล้านเบรี แล้วต่อมาลูฟี่ได้มาช่วยพี่ชายเขา
<โปรโตกัส ดี เอส>ค่าหัว 200 ล้านเบรี หัวหน้าหน่วยที่ 2ของกลุ่มโจรสลัดหนวดขาว แล้วต่อลูฟี่มาช่วยเอสสำเร็จแต่ลูฟี่ต้องถูกกองทหารเรือจับไปได้ และกลุ่มของลูฟี่ ก็ได้มาช่วยพร้อมกับพ่อของเขา
และต่อสู้กันมาหลายเล่มจนสามารถช่วยลูฟี่ได้
ข้ามนะตอนจบเลย
หลายปีต่อมากลุ่มโจรสลัดหมวงฟางได้พบสมบัติ ณ เกาะสุดท้าย
และทุกคนก็ทำความฟันได้สำเร็จต่อมาเมื่อลูฟี่ยอมตัดใจไปมอบตัวให้กับรัฐบาลเพราะเขาสามารถพิชิตมหาสมุทรได้ซ้ำยังป่วยเป้นโรค
ที่แม็กเจลแลนพ่นพิษใส่อายุจึงสั้นลงการเดินทางครั้งใหญ่ของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางได้จบ ณ หมู่บ้านเกิดของลูฟี่แต่ว่า
<ลูฟี่บอกกับโคบี้ว่า>ต่อมาโคบี้ได้เป็น 3 พลเอกยุคใหม่ที่มีฉายาว่า
............<ไม่บอก555+>ลูฟี่พูดกับโคบี้ว่า<ด้วยถ้อยคำของคนใกล้ตาย>โคบี้ เมื่อก่อนเรานั้นเป็นเพื่อนรักกันเจ้าจงปล่อยกลุ่มของข้าเพื่อข้าจะได้ตายอย่างมีความสุข<โคบี้นึกถึงบุญคุณที่ครั้งที่เจอกันครั้งแรก>โคบี้จึงบอกกับลูฟี่ว่า<ถึงคุณจะเป็นคนที่ช่วยผมจากชีวิตที่รำเค็ญแค่ไหนแต่ความผิดของกลุ่มโจรสลัดย่อมไม่มีที่จะเรือนหายไป>
โคบี้ร้องไห้กับลูฟี่<โคบี้ ผมอยากจะช่วยคุณ<ร้องไห้>ผมเสียใจด้วย>ณ บ้านเกิดของลูฟี่เหล่าโจรสลัดต่างๆทั่วโลกได้ร้องไห้และยินดีกับความตายที่สมศักดิ์ครี
เหล่าทหารทั้งหลายได้ให้ความเคราพพร้อม กับความเสียใจของ
พ่อ<มังกี้ ดี ดราก้อน>ปู่<มังกี้ ดี กาฟ>และคนในหมู่บ้านนั้น
วีรกรรมของมังกี้ดีลูฟี่ไดถูกบันทึกในประวัติศาตร์อันยิ่งใหญ่
และยุคของโจรสลัดของคนต่อไปก็เรื่มขึ้น ..........
ประวัติศาตร์ของ D
ดีนั้นเป็นชื่อตระกูลแต่ด้วยชื่อDนั้นเมื่อ800ปีก่อนได้เป็นปรปักกับโลกจึงทำสงครามกับรัฐบาลบ่อยคร้งและล่มสลาย
เจตนารมณ์ของดีคือการฟื้นฟูตระกูล<ปัจจุรัฐบาลโลกยังไม่รู้>
และมีผู้รู้เพียง2คนคือเจ้าแห่งโจรสลัดและรองกัปตันอย่างซิลเวอร์
เลย์ลี่
สมบัติ<one piece>
สมบัติคือการไว้เนื้อเชื่อใจกันในกลุ่มของตน

จบ

ป.ล.ผมไม่เกี่ยวอะไรทั้งสิ้นนะครับ ไปเจอมาเลยเอามาให้อ่านน่ะครับ

แต่ส่วนตัวแล้วผมก็ไม่เชื่อหรอกครับ...555+

จากคุณ : MIKE-SCOFIELD
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 52 19:53:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com