Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรตติ๊งละครระดับตำนานแบบอุ้มรักเรตติ้งชนะละครช่อง7มั้ยครับ  

คือผมสงสัยอะครับ
คือละครบ้านๆแบบผู้ใหญ่ลีรู้สึกว่าเรตติ้งยังแพ้เลยอะครับ
ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองคนเดียวป่าวว่ากระแสผู้ใหญ่ลีแรงมากๆ

เป็นต่อ เรตติ้งน้อยกว่ารายการข่าว
เรื่องเล่าเช้านี้เฉือนชนะ แบบว่าสมัยผมเรียนอยู่ขอนแก่นไปนั่งร้านโจ๊กหรือไปซื้อของในมอ ถ้าไม่ดู ASTV ก็ดูเรื่องเล่าเช้านี้

คือส่วนตัวผมถ้านึกย้อนไปสมันยังเด็ก(ตอนนี้เรียนจบละ) ละครระดับฟีเวอร์เท่าที่ผมนึกได้ส่วนใหญ่ก็ของช่อง3 อะครับ
- ละครสมัย หมิว วิลลี่ แหม่ม จำเรื่องไม่ค่อยได้ละ สมัยนั้นผมยังเด็กมาก
- ผู้กองยอดรัก(ติ๊ก-ศรราม)
ระยะหลังก็มี ละครขอล ติ๊ก เจษ ต่างฟ้าตะวันเดียว, จำเลยรัก, ละครของ เคน ธีรเดช หลายเรื่อง ซึ่งเอาความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆผมว่ากระแสนน่าจะเข้าขั้นฮิต
ล่าสุดก็ผู้ใหญ่ลี ส่วนตัวผมถึงระยะหลังไม่ค่อยได้ดูละครแล้วเพิ่งมาดูเรื่องนี้เพราะมีคนพูดถึงแม้กระทั่งในเว็บ soccersuck

แต่ อุ้มรัก ส่วนตัวล้วนๆผมจัดว่าระดับตำนาน ปีนั้นประกาศรางวัลเวทีไหนแทบไม่ต้องลุ้นกันเลย กระแสก็น่าจะฟีเวอร์เข้าขั้น

เลยอยากถามว่าเรตติ้งเป็นไงบ้างครับ

จากคุณ : General Guan
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 52 23:05:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com