Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อีกครั้งหนึ่งแล้ว ที่หัวใจของผมโดนกระทำ เพราะเรื่องรักต้องห้ามจากหนัง A Frozen Flower  

เพิ่งดูหนัง A Frozen Flower ฉบับเต็มจบไปเมื่อคืนนี้เอง โอ้ หัวใจเหมือนโดนมีดบาด เลือดไหลซิบๆ เลย

ผมได้อ่าน review ไปบ้างก่อนจะได้ดู แต่ถึงอย่างนั้นก็ยังอดที่จะรู้สึกสะเทือนใจกับชะตากรรมของ King, Queen กับ Hong Lim ไม่ได้ สารภาพครับว่าขณะที่เรื่องดำเนินไป ใจผมก็นึกให้ ตัวละครสักคนเดินออกมาจากหลุมลึกที่ทุกคนกำลังพยายามขุดฝังตัวเองลงไปทุกที แต่ก็นั่นแหละ ถ้ามันไม่จบแบบโศกนาฎกรรม มันก็คงจะไม่สร้างรอยจำ จริงไหมครับ?

เพื่อนหลายคนถามผมว่าดูจบแล้วชอบใคร หรือถูกปลุกอารมณ์กับบทรักที่เร่าร้อนบ้างไหม? ตอบได้ว่า ไม่เลยครับ ผมขอใช้คำว่ารู้สึกหม่นหมอง เศร้าสร้อยกับรักต้องห้ามสามเส้่า มากจนเกินกว่าจะตื่นเต้นไปกับฉากเปลือยสรีระ และอาการเคลื่อนไหวที่ปลุกเร้าทางเพศที่เห็น

ดูจบแล้ว รู้สึกเวิ้งว้างหม่นหมองมากๆ เลย มิน่าละใครๆ ถึงปีนป่ายจากห้วงรักเหวลึกได้ยาก เพราะหัวใจนี่มันบังคับให้มันอยู่ในที่ที่ควรอยู่ยากเหลือเกิน มันคอยจะไปอยู่ในที่ที่ไม่ควรอยู่เสียเรื่อยไป แล้วบ่อยครั้งมันก็พาเราไปสู่โศกนาฎกรรมในที่สุด

จากคุณ : Good4U
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 52 13:19:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com