Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามหาหนังเก่า 3 เรื่องครับ ใครพอช่วยได้บ้าง  

ตามหาหนังเก่า 3 เรื่องครับ ใครพอช่วยได้บ้าง

1.อันแรกนานแล้ว ตั้งแต่เป็นวีดีโอเทป VHS หนังสีนะ ไม่ใช่ขาวดำ ชื่อไรจำไม่ค่อยได้ ไม่แน่ใจศุกร์ 13 ไร สักอย่าง ไม่ใช่ เจสัน ศุกร์ 13 นะครับ แต่เป็นกลุ่มวัยรุ่นเข้าไปในบ้าน ปลุกพวกผี ขึ้นมาจากหลุมศพ กรูกันเข้ามารวมที่บ้าน ไม่ใช่ evil dead นะครับ หนังน่าจะเวลาไล่เลี่ยกัน

2.เป็นหนังโรแมนติก ที่ นางเอกเป็นหุ่นสาว โชว์อยู่ในห้าง แล้วกลายเป็นคน อ่ะครับ พบรักกับพระเอก มีเรื่องวุ่นๆอีกมากมาย

3.เกี่ยวกับกลุ่มโจร วางแผนปล้นธนาคาร ไปเช่าบ้านหลังหนึ่งอยู่ตรงข้ามธนาคาร แล้วเปิดร้านคุ้กกี้บังหน้า แล้วช่วยกันขุดใต้ดินจากร้านคุ้กกี้ อยู่ดีๆ คุ้กกี้ก็ดันขายดี เทน้ำเทท่า ตอนหลังมีตำรวจไปเจอ ขอหุ้นส่วนร้านคุ้กกี้ มั่งนานแล้ว

อยากรู้ชื่อ ทั้ง 3 เรื่อง ภาษาอังกฤษแล้วก็ภาษาไทยด้วย ปีที่ฉายด้วย ใครพอทราบ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Gamemer
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 52 17:06:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com