Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++รบกวนใครจำชื่อหนังเรื่องนี้ได้ ช่วยบอกชื่อทีครับ +++  

รบกวนใครจำหนังเรื่องนี้ได้ ช่วยบอกชื่อทีครับ เป็นหนังที่นานมาก ๆ แล้ว

จำได้ว่าผมอยากดูตั้งแต่ตอนมัธยม จนตอนนี้ใกล้จบปริญญาก็ยังไม่ดู

เรื่องย่อเท่าที่จำได้คราว ๆ นะครับ

เป็นเรื่องของเด็กผู้ชายคนหนึ่งที่ได้รับการบ้านจากอาจารย์ว่าให้ทำประโยชน์อะไรให้ชุมชนสักอย่าง (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ)

เด็กคนนี้เขาก็คิดขึ้นมาได้ว่า เขาจะช่วยคนคนหนึ่ง โดยที่สิ่งตอบแทนก็คือเขาจะบอกให้คน ๆ นี้ช่วยเหลือคนอื่น ๆ อีกต่อไปอีก 3 คน

และก็บอกต่อ ๆ กันไปเรื่อย ๆ จนขยายกว้างเป็นทั้งชุมชน

มันเป็นหนังที่ดีมาก ๆ ครับ แม้จะไม่เคยดูแต่ก็คิดไว้ว่าอย่างนั้น

จำได้ติดตาในฉากหนึ่งที่รู้สึกว่าจะมีผู้ชายช่วยผู้หญิงที่กำลังจะตาย

แล้วผู้หญิงถามว่า ทำไมถึงต้องช่วยเธอ?

ผู้ชายตอบประมาณว่า ผมไม่รู้ แต่ผมต้องช่วยคนต่อไปอีก 3 คน

หรืออะไรประมาณนี้

ใครจำได้ช่วยทีนะครับ ช่วยบอกชื่อหนังแล้วก็ปีที่สร้าง ถ้าได้รายละเอียดด้วยจะดีมาก ๆ เลยครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : god_secret
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 52 17:35:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com