Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

DVD Pirate Society Vs Dead Poet Society{แตกประเด็นจาก A8184068}  

หลังจากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆในพันทิพว่า หนังเรื่อง Dead Poet Society ควรค่าแก่การดู ก็ออกตระเวณหาทันที

แต่ไม่ว่าจะไปหาที่ไหนก็ไม่เจอ !

ในที่สุด จึงไปร้านหนึ่งที่เซ็นทรัลเวิล์ด ซึ่งร้านนั้นมีหนังเยอะมาก พอไปถึงก็เจอจนได้ แต่เมื่อตาเหลือบไปเห็นราคาก็ถึงกับผงะ

1600 บาท

"ทำไมแพงจัง" หันไปถามพนักงานร้าน

อ๋อ เรื่องนี้เป็นแผ่นอิมพอร์ตของ บลาๆๆๆๆๆๆๆ ของค่าย บลาๆๆๆๆๆๆ ไม่มีคนซื้อมาขายในไทย บลาๆๆๆ

อืม ขอบคุณครับ แล้วก็เดินจากมา

-----------------------------------------------------------------------------

สถานีต่อไป พันทิพ สีลม

มีหนังเรื่อง Dead Poet Society ไหมครับ

อะไรนะ Desparate House Wife เป็นซี่รี่ย์ใช่ไหม

อ๋อ มีแต่ High Society อ่ะ

เจอที่ร้านนึง เห็นคนมุงเยอะมาก เต็มไปด้วยกลุ่มคนพลิกแค็ตตาล็อกดีวีดี มือระวิง

เดินดุ่ยๆเข้าไปถาม...

อ๋อ เรื่องนั้นเหรอ น่าจะหมดแล้วนะ แต๋เดี๋ยวพี่ดูก่อน...

นี่ใช่ไหม

ภาพโรบินวิลเลี่ยม โดนนักเรียนโยนทิ้งดิ่ง !!!

Carpe Diem, Seize the Day

ควักตังค์จ่าย

ตัวผมในชุดนักศึกษา ในมือถือหนังสือ Basic Film Production หนาปึ๊กอยู่

พลันเกิดตระหนักถึงสิ่งสำคัญบางสิ่ง แล้วหันกลับไปหาเจ้าของร้าน แล้วพูดว่า

"เอ่อ พี่ครับ เอากล่องด้วยนะ...."

จบ

จากคุณ : pizza hell
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 52 21:59:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com