Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ยังมี Maid Cafe ในกทม.ไหมคะ  

เรื่องมันมีอยู่ว่า เพื่อนที่เป็นสาวญี่ปุ่นแต๊ๆเล่าถึงการไปเมดคาเฟ่ของเธอที่อากิฮาบาร่าเมื่อตอนกลับบ้านคราวที่แล้ว เธอไปกับเพื่อนชาวเกาหลี(อาจารย์สูงวัย บวกศิษย์หนุ่มที่ตื่นเต้นกับการมาญี่ปุ่นมาก) แล้วเธอก็มีเรื่องขำๆ ปนประทับใจกับเมดคาเฟ่ (ที่เธอช็อคเพราะคอสเพลย์และบริการที่น่ารัก จนเธอไปขอบคุณพนักงานว่า "ขอบคุณที่ช่วยคนน้ำตาลให้ด้วยมือขาวเรียวเนียนของคุณนะคะ" <<< เป็นคำตอบที่มานั่งๆคิดๆแล้วเพื่อนตอบได้โรคจิตมาก)

ก็เลยคิดว่าอยากไปเที่ยวเมดคาเฟ่ค่ะ เคยไปอากิบะครั้งหนึ่ง (สหายลากขึ้นไป กำลังอิ่มตื้อๆไม่ได้มองอะไรทั้งสิ้นนอกจากการ์ตูน) ได้ข่าวว่าปิดหรือย้าย หรืออะไรสักอย่าง เพื่อนก็อยากลองดูว่าเมดคาเฟ่เมืองไทยจะเป็นอย่างไร

รบกวนผู้ที่รู้ช่วยแนะนำ จะหลังไมค์ก็ได้ค่ะ สาวๆอยากเที่ยวขำๆค่ะ

จากคุณ : kurika
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 52 21:51:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com