Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สวัสดีครับ รบกวนช่วยแนะนำ Series โซนอังกฤษหรือสำเนียงอังกฤษด้วยครับ  

พอดีผมจะฝึกฟังนะครับ จะไปสอบ IELTS อ่ะ เลยต้องหาสำเนียงอังกฤษมาฟังให้มันคุ้นๆหูอ่ะครับ

ส่วนตัวที่ผมดูตอนนี้และที่ผ่านมาคือ Supernatural, Gossip girl, True Blood, Chuck, Prison break, LOST, Heroes, Buffy the Vampire Slayer, desperate housewives, etc...

ดูแล้วไม่ค่อยมีสำเนียงอังกฤษเลยอ่ะครับ ก็เลยอยากหามาดูมั่ง

รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : ^_^Ohng^_^
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 52 17:40:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com