Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเรื่องมาเล่า เกี่ยวกับร้านแผ่นผี  

วันนี้เมื่อตอนเย็นไปเดอะมอล บางกะปิมา กะว่าจะไปซื้อกระเป๋าสักใบเป็นกระเป๋าเดินทาง แต่เห็นราคาแล้วไม่ไหว จึงเดินเล่นในห้างจนเบื่อ
แล้วจึงไป ไอทีซิตี้ เดินเล่นดูของสักพักไฟดับอีก จึงเดินออกไปตลาดตะวันนาหลังห้าง พอเดินออกไปก็เจอร้านแผ่นผีหลายร้าน ก็ไม่ได้คิดไรมากเพราะเข้าใจว่ายังไงๆก็ไม่มีวันหมดไป และปกติไม่ซื้ออยู่แล้ว ส่วนใหญ่จะเช่าเอา กับซื้อเก็บเป็นบางเรื่อง ปกติเวลาผมเดินผ่านร้านพวกนี้ถ้าเกิดเจอหนังที่ชอบวางขายอยู่ ผมก็จะเข้าไปถามว่า มาสเตอร์ยังพี่ แต่ผมก็ไม่เคยซื้อ ที่ถามไปเพราะว่าถ้าเกิดแผ่นผีพวกนี้มันภาพชัด เสียงชัด แผ่นมาสเตอร์จริงๆก็ไกล้ออกแล้ว ผมจะเช็คแบบนี้ประจำ แล้วก็แอบดีใจ แต่เรื่องวันนี้ก็คือ

พอไฟดับแล้ว ผมก็เดินออกทางหลังห้างไอทีซิตี้ เจอร้านแผ่นผี ผมก็เดินผ่านไป จนไปสะดุดกับหนังเรื่อง UP และเป็น 1 ในหนังที่ผมชอบมากๆ ผมจึงอยากรู้ว่าใกล้จะออกมาสเตอร์รึยัง ผมเลยเดินไปถามคนขาย

ผม "พี่ๆ Up มาสเตอร์ยังครับ"

คนขาย "มาสเตอร์ ภาพชัดแล้วครับ เอาป่าวครับ"

ผม"อ้อ ไม่ครับๆ " ในใจผมก็คิดว่าเดี๋ยวแผ่นแท้ก็ออกแล้ว ก็ดีใจไป

ผมจึงเดินผ่านร้านไปเพราะผมไม่ได้คิดจะซื้ออยู่แล้ว สักพักคนขายก็เรียกผม

พร้อมกับชี้ไปที่แผ่นผี UP

คนขายคนเดิม "ซูมพี่ ซูมๆ เอาป่าว" (มันพูดประชดผม)

ผม "อ๋อ ไม่ครับๆ"

คนขายอีกคนเลยบอกว่า " อ้าวแล้วเมิงจะถามไมวะ เดี๋ยวกุก็ซัดเลย"

แล้วคนขายคนแรกก็บ่นไรไม่รู้  ผมไม่อยากมีเรื่องจึงเดินกลับเข้าไปในห้าง

แต่ในใจก็โมโหเหมือนกันและผมก็ไม่ได้คิดจะไปกวนส้นใครด้วย

ขายของแบบนี้แล้วยัง....อีก

จากคุณ : Solic
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 52 21:32:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com