Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขออนุญาต Mr. Fusion ครับ  

ผมขอยืมวลีอมตะ สุด classic "เข้ามาดู..." ของท่าน มาสกรีนลงบนเสื้อยืดได้ป่ะครับ เพื่อเน้นย้ำเจตนารมณ์ในการไปดูสินค้าตามร้านค้าที่ต่างๆว่า ผม "เข้ามาดู" เท่านั้น

อยากเอาไว้ใส่กันพนักงานขายสินค้าทั้งหลาย ที่กระตือรือล้นเกินเหตุ ชอบเข้ามาบรรยายสรรพคุณสินค้า ทั้งๆที่ผมมีจุดมุ่งหมายที่จะเดินดูเล่นๆเฉยๆ ไม่ต้องการรับทราบอะไรทั้งนั้น

คือเข้าใจครับว่าพนักงานเหล่านั้นถูกเทรนมาให้ทำอย่างงี้ แต่จริงๆไม่ต้องก็ได้ครับ ถ้าผมอยากรู้อะไรเดี๋ยวผมเดินไปเรียกเอง มายืนใกล้ๆแล้วคอยเดินตามแล้วก็บรรยายโน่นนี่นั่นไปเรื่อย ผมรู้สึกกดดันครับ ไปกระตือรือล้นกับลูกค้าท่านอื่นจะดีกว่า

เครดิตรูปเสื้อ : iBALL

จากคุณ : LuisFigo
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 52 18:47:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com