Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"แม่นาค" ตามประว้ติศาสตร์จริง น่าจะไว้ผมยาวหรือ ผมสั้นครับ  

ในหนัง ที่ คุณ ทราย เล่น เป็น แม่ นาค เราก็เห็น เธอ ไว้ ผมสั้น    และได้ ร้อยล้าน    แต่ในเวอร์ชั่นอื่นๆ    ล่าสุด ก็ละครเวทีของ คุณ นัทมีเรีย    แม่นาค ก็ไว้ผมยาว     ในหนัง หรือในละคร อื่นๆ ทุกเวอร์ชั่น ก็ ผมยาวทั้งนั้น       แล้วจริงๆ  ถ้านับตาม ประวัติศาสตร์จริงๆแล้ว  "แม่นาค"  น่าจะไว้ ผมยาวหรือ ผมสั้นครับ

จากคุณ : yagioh
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 52 23:25:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com