Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สำหรับคนที่เปิดกระทู้แล้วอืด ผมแนะนำให้ไปใช้ Firefox เปิดไวปกติเลย(ผมว่ามันนอกเรื่องแต่มีประโยชน์นะ)  

คือเครื่องผมไม่มี Firefox ครับ แต่เครื่องที่ห้องทำงานข้างล่างมี เมื่อคืนไปเล่นมาแล้วใช้ firefox เปิดจะกระทู้ขึ้นมาตามปกติเลย แต่พอผมลองใช้ IE ก็ปรากฏว่าโหลดกระทู้ช้า จะขึ้นมาเป็นพื้นสีน้ำเงินกับแอดละครคุณบอยก่อน ผมเลยแนะนำให้คนที่บ่นว่าช้า ไปโหลด Firefox มาลงที่เครื่องก่อนนะครับ พอดีผมว่ามันมีประโยชน์นะครับ แต่ถ้าทราบกันทั่วไปก็ลบได้เลยนะครับ

จากคุณ : บัญชา ชุมเห็ดเทศ
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 52 07:29:56 A:125.24.140.187 X: TicketID:224596

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com