Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เข้ามาเพื่อสังคมเถอะ (ไฟรักอสูญละครรุนแรงทารุณผู้หญิง)  

จากที่ดูละครไฟรักอสุรเมื่อคืนนี้ ทำให้เห็นภาพของความรุ่นแรงที่นายแก้วพระเอกทำร้ายดวงพรที่เป็นนางเอกด้วยความเข้าใจผิดคิดว่าเป็นหวานเมียของตน  .............  อนาถใจมากค่ะสำหรับภาพการทำร้ายร่างกายที่ออกอากาศไปไร้ซึ่งความปราณีแม้จะบอกว่าเป็นละครก็ตามแต่ ความจริงแล้วก็ควรที่จะสร้างให้ดูเป็นตัวอย่างที่ดีไม่ใช่เหรอคะ สุภาพบุรุษไม่ควรทำร้ายสตรีขนาดนี้ ขนาดดูละครอื่นๆมายังไม่เห็นว่า ... จะมีการทำร้ายร่างกายกันขนาดนี้เลย  ใครที่สามารถหาคลิปละครเมื่อคืนนี้มาลงย้อนหลังได้ช่วยทีค่ะ
อยากให้ชาวเฉลิมไทยเห็นจริงๆว่า ทารุณขนาดไหน  ที่เห็นหนักๆๆนะก็เอาไม้ตีหัวนางเอกขนาดกระดกตัวลุกขึ้นก็ยังตีซ้ำอีก  แล้วก็ถีบนางเอกตกน้ำ  มันไม่ใช่แค่การกระทำอย่างเดียวแต่หน้าตาของนักแสดงดูซะใจจนคนดูรับไม่ได้ ขอวอนชาวเฉลิมไทยท่านใดสามารถหาคลิปละครย้อนหลังมาได้ช่วยเอามาให้ดูหน่อยค่ะ  ไม่อยากเห็นสังคมไทยเอาแบบอย่างจากละครเรื่องนี้  น่ากลัวจริงๆ

เมื่อคืนวันอาทิตย์ก็ดูอีกนายแก้ววิ่งไล่ดวงพร แล้วเอาขันตบหน้าดวงพรน่ากลัวจังเลยค่ะแม้ว่าจะเป็นภาพที่ถ่ายไกลๆแต่คนดูก็มองออกได้ค่ะ ไหนจะมีฉากอื่นๆอีก แล้วอาทิตย์หน้าก็มีฉากความรุนแรงอีก ..... ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันโหวตนะค่ะ แม้ว่าเค้าโครงเรื่องละครมันจะรุนแรงมาแต่สมัยก่อนแล้ว  แต่สำหรับปัจจุบันผู้จัดควรปรับให้เข้ากับสังคมสมัยปัจจุบันเพื่อให้เด็กๆสามารถรับชมได้ค่ะยิ่งเลือกมาลงออนแอร์วันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์  ยิ่งต้องคิดให้ดีๆนะค่ะเป็นวันหยุดของเด็กๆอีกต่างหาก....รู้ไหมค่ะการทำแบบนี้ทำให้มีข้อเปรียบเที่ยวระหว่างละครก่อนหน้านี้ที่มีแต่คนชื่นชมกับละครเรื่องไฟรักอสูรนี้ดูมันจะขัดๆกันยังไงไม่รู้

***ขอความเห็นใจชาวเฉลิมไทยช่วยกันโหวตหน่อยนะค่ะกับความรุ่นแรงที่เกิดขึ้นแม้ว่าจะเป็นเพียงละครก็ตามแต่ผลและแบบอย่างนี้ที่จะเกิดตามมามันไม่ใช่แค่ละครนะคะ  ขอขอบคุณทุกท่านที่โหวตให้นะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ย. 52 09:57:44

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ย. 52 09:27:18

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ย. 52 09:24:39

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ย. 52 09:20:53

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ย. 52 17:11:16

จากคุณ : ยำใบเบบี้
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 52 15:48:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com