Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถูกแทงใจดำ หนุ่มกรรชัย ในวู้ดดี้เกิดมาคุย  

จริงๆไม่ได้ชอบอะไรในรายการนี้ครับ

แต่ครั้งนี้ อืม...

เป็นการคุยครั้งที่ผมรู้สึกถูกแทงใจดำจริงๆ

ประโยคที่ว่า "ถ้าคุณใช้ชีวิตแบบนี้ คุณจะไม่มีเพื่อน ไม่มีใครเลย มีแต่เรื่องหลอกลวงตลอดเวลา" โอววๆ นั่นชีวิตเรานี่หว่า เจ็บมากก

มันเป็นอะไรที่โดนใจอย่างแรงครับ การที่เราต้องอยู่อย่างเจ้าชู้ มีหลายๆคน(ไม่ใช่แค่เจอกันขึ้นเตียงแล้วจบกันไป หมายถึงคบกันจริงๆ) ทุกคำพูดที่โกหกไปก็ต้องจำให้ได้ เวลาที่มีว่างก็ต้องสละให้ เพราะตัวหารมันเยอะ สุดท้ายพอผู้หญิงเหล่านั้นจากไป คุณก็จะไม่เหลืออะไรเลย บางครั้งแม้กระทั่งความทรงจำดีๆก็ไม่เหลือ

เพราะมันจบไม่ดี จบที่โดนด่า โดนขว้างของใส่ บลาๆๆ

เพื่อนก็ไม่มีเพราะเอาเวลาไปทุ่มกับผู้หญิงหมด

ผมก็เป็นคนนึงที่เคยคบควบ 3-4 คนในเวลาเดียวกัน มันเหมือนจะสนุก แต่จริงๆไม่มีความสุขเลย อยากจะเลิกก็เลิกไม่ได้ เหมือนเสพติด ยิ่งทรมานก็ยิ่งมีมากขึ้น สุดท้ายยังไงก็พลาด ทุกอย่างก็จบ แล้วก็เริ่มใหม่อีก เป็นวัฐจักร์อยู่อย่างนั้น

ขอเตือนนะครับสำหรับใครที่ต้องการทำแบบนี้ คุณจะต้องเสียใจภายหลังอย่างแน่นอน กลับตัวเถอะ ผมคนนึงที่กลับตัวได้ ก็เพราะได้คนที่เค้าทนอยู่กับเรามาได้ทุกวันนี้เหมือนคุณเมย์นั่นล่ะครับ

มีใครรู้สึกคล้ายๆผมบ้างรึปล่าวนะ

จากคุณ : EeTsu
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 52 09:14:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com