Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

LG Entertainer จะโดนแบนจากกลุ่มเกาเหลาเกาหลีมั้ยครับ ?  

โดนแบนแน่นอน !!! (3 คน)
  ไม่รู้... เรื่องแบบนี้คงต้องรอให้ออกอากาศก่อน = =" (3 คน)
  ไม่หรอก อย่าคิดมากน่า ^^ (10 คน)

18.75%
  โดนแบนแน่นอน !!! (3 คน)
 18.75%
  ไม่รู้... เรื่องแบบนี้คงต้องรอให้ออกอากาศก่อน = =" (3 คน)
 62.50%
  ไม่หรอก อย่าคิดมากน่า ^^ (10 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 16 คน

เนื่องจากรายการนี้เป็นการร่วมมือกันของ LG, Have A Good Dream, JYPE และ Modern Nine TV ซึ่ง JYPE ก็ถือเป็นค่ายเพลงเกาหลีที่ดังและมีอิทธิพลในไทยอยู่ไม่น้อย

แต่ก็อย่างที่รู้ๆ กันว่าคนที่เกาเหลากับเกาหลีก็มีไม่น้อยเหมือนกัน แถมยังเห็นกระแสที่ว่า "เกาหลีจะมารับนักร้องไทยให้ไปอยู่ในสังกัดเพื่อดูดเงินไทยเข้าเกาหลี" อีกต่างหาก (ซึ่งความจริงแล้วผู้ที่ชนะการแข่งขัน จะได้ไปเทรนกับ JYPE เป็นเวลา 2 เดือน + ออกซิงเกิ้ล 1 เพลง แล้วกลับมาเป็นนักร้อง (หรือนักเต้น หรือวงดนตรี) กับ Have A Good Dream ต่างหากครับ JYPE เป็นเพียงผู้สนับสนุนเท่านั้น แต่ค่ายเพลงที่ผู้เข้าแข่งขันต้องเซ็นสัญญาด้วยคือ Have A Good Dream ครับ)

เลยไม่แน่ใจว่ารายการนี้จะโดนแบนจากกลุ่มเกาเหลาเกาหลีหรือเปล่าน่ะครับ อยากขอทราบความเห็นของท่านอื่นๆ หน่อยครับ ว่าคิดยังไงกับเรื่องนี้บ้าง

ปล. ไม่แน่ใจว่าตั้งผิดห้องหรือเปล่า แต่ขออนุญาตตั้งไว้ในเฉลิมไทยก่อน เพราะเห็นว่าเกี่ยวกับรายการทีวีน่ะครับ ยังไงขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ  กะพริบตา

edit ::: ใช้คำนี้ไม่เหมาะหรอครับ คุณ [N]utt = =" ถ้าไม่เหมาะก็ขอโทษนะครับ แต่ไม่แก้ไขแล้วกันนะครับ ยังไงก็ขอคงข้อความเดิมเอาไว้แล้วกันครับ ^^"

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ย. 52 00:35:34

จากคุณ : philoatros
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 52 23:52:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com