Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถาม " กูรู " ขอทราบชื่อหนังเก่าๆ ครับ  

วันก่อนได้ดูหนังทาง ยูบีซี เป็นเรื่องเกี่ยวกับเรือดำน้ำ พระเอกเป็นทหารเรือกำลังจะได้รับการแต่งตั้งให้เป็นผู้การเรือดำน้ำนิวเคลียร์ แต่มีนายพลคนหนึ่งมาคัดค้านและให้เรือดำน้ำสมัยสงครามโลกแทน โดยมีข้อตกลงว่าถ้าพระเอกสามารถนำเรือฝ่าด่านการป้องกันมาระเบิดเรือในกองบัญชาการ (มั้ง) ได้จะได้รับแต่งตั้งเป็นผู้การเรือ พระเอกเลยใช้ยุทธวิธีสารพัดจนชนะ ผมชอบมาก โดยเฉพาะตอนขับเรือดำน้ำลอดใต้ท้องเรือบรรทุกน้ำมัน อยากจะไปหาซื้อมาเก็บไว้แต่จำชื่อเรื่องไม่ได้รบกวน ผู้รู้ , กูรู ฯลฯ ทั้งหลายหน่อยครับว่าเป็นหนังเรื่องอะไร ขอบคุณมากๆ ครับผม

จากคุณ : ฉลามหางไหม้
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 52 19:36:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com