Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

...+++ เขาบอกว่า ช่วยส่งให้ถึง ตีสิบ หน่อยนะ +++...  

ได้รับ fw mail มาค่ะ หากเคยมีท่านใดเอามาลงไว้แล้ว ต้องขออภัยด้วยนะค่ะ

เนื้อความ

เรื่องนี้ไม่ต้องการ ปาติหารย์ หรือการบริจาค ใดๆ ขอเพียงช่วยส่งถาพเหล่านี้ให้รายการตีสิบให้ที เพราะเคยดูมีคนเก็บขยะ รู้สึก ว่าเขาแย่มากแล้วแต่ที่เจอแย่มากกว่า พยามยามหาในเว็ปเพื่อจะส่งเองแต่ไม่เจอ

ขอเริ่มเรื่องนี้สั้นๆ ผมทำงานแถวๆ บางนาแต่พักที่อยูที่ ดอนห้วฬ่อ ชลบุรี่แถวนิคมอมตะ ช่วงบ่ายผมกับแฟน ออกไปหากินข้าวกันขณะที่ขับผ่านไฟแดง ผมก็เจอยายกับหลานสามคนกำลังเก็บขยะ มีเด็กผู้ชายอายุประมาณ 3-4 ขวบ และอีกสองคนเป็นผู้หญิงกำลังปีนถังขยะอยู่ นึกอยู่ว่าขากลับจะเจอกับยายไหม อาจจะช่วยแกได้บ้างสักนิดก็ยังดี

ขากลับเจอยายที่ไฟแดงพอดี บอกให้แฟนเอาเงินให้ยายไม่มากเท่าไรหรอกครับ แต่ความรู้สึกว่าเ ราน่าจะช่วยยายได้มากกว่านี้ ไม่ต้องปรึกษาแฟน เจ้านั้นร้องไห้ตั้งแต่ออกไฟแดงแล้ว ส่งแฟนเสร็จเลยเอากล้องมาถ่ายยายกับหลาน ถามพวกเด็กๆ ว่าอยากกินอะไรไหมเดี๋ยวน้าจะเลี้ยงเอง เด็กขอน้ำคนละขวดไม่ได้กินเองแต่เอาไปให้ยาย ไม่ต้องถามเรื่องเรียนหรือพ่อกับแม่ ถ้าเจอตอนที่ยายกำลังออกจากไฟแดงแล้ว เด็กๆ เขาช่วยกันดันรถโยกของยายผ่านไฟแดงให้เร็วที่สุด เล่นเอาความรู้สึกตอนที่ลำบาก ตอนเด็ก ๆ กับพ่อแม่เรา กลายเป็นตลกไปเลย

ขอความกรุณาด้วยนะครับเผื่อมีใครรู้จักกับรายการตี 10 เป็นการส่วนตัว

เรา จขกท. อยากจะช่วยแต่ก็ไม่รู้จะช่วยได้อย่างไรบ้าง ที่ทำได้ดีที่สุดก็คงเป็นทางนี้เท่านั้น

Update 16.09.2009

ในวันอาทิตย์ที่ 20 ก.ย. นี้ ถ้าไม่ติดธุระอะไร ย้ำนะค่ะ ว่าถ้าไม่ติดอะไร จขกท. และ คุณออมสินไตตั้น อาจจะมีท่านอื่นๆ ด้วย จะเข้าไปเยี่ยมคุณยายและหลานๆ เพื่อสอบถามเรื่องทั่วไป และสิ่งที่คุณยายได้รับการช่วยเหลือจากหน่วยงานราชการ พร้อมทั้งจะนำข้าวของเครื่องใช้ รวมถึงข้าวสารอาหารแห้ง ที่เพื่อนๆ ร่วมกันบริจาค นำไปให้คุณยายค่ะ

Update 15.09.2009 (2)

ความเป็นอยู่ของคุณยายและหลานๆ (หรือ คุณป้าและน้องๆ) ข้อมูลล่าสุดใน คห.205,207,208 ค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8318176/A8318176.html#205
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8318176/A8318176.html#207
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8318176/A8318176.html#208

1. คุณ น้องขนม นำเมล์รายการตีสิบมาแปะให้  atten2020@yahoo.com และ คุณ จิ้งจอกสาวฝึกหัด นำเมล์ของรายการคนค้นฅนมาแปะให้พร้อมทั้งช่วยส่งเรื่องไปที่รายการด้วยค่ะ konkonkon@tvburabha.com

2. คุณ joynuka, คุณ DorAZeE, คุณ yorch, คุณ แอนนา ที่ช่วยส่งเรื่องค่ะ

3. คุณ MY PIDPEE และ คุณ ดำ (ดำขำสวยเรอเก่ง) มาช่วยบอกที่อยู่ของคุณยายและหลานๆ ใน คห.90

4. คุณ แป๊ะซะ ช่วยเมล์ไปให้พี่ที่ทำPR ให้ฝ่ายข่าวของช่อง3 ค่ะ

นอกจากนี้ยังมี คุณ โอ้ ลันลา ลันลา จ๋าจ๊ะ , คุณ bingo123 , คุณ toy1152 และท่านๆ อื่นที่ไม่ได้เอ่ยถึงค่ะ

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 52 13:37:46

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 52 12:58:48

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 52 16:44:27

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 52 16:28:38

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 52 16:26:53

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 52 09:33:24

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 52 09:22:02

จากคุณ : PurpleWizard
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 52 09:31:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com