Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครชอบ จอมราชันย์อหังการ บ้างครับ ?  

ชีวิตนี้ไม่เคยคิดว่า จะได้ซื้อหนังสือการ์ตูนเรื่องไหน ตั้งแต่ เล่มแรก จนถึง เล่มสุดท้าย
..ซึ่งตอนนี้ มันก็จบไปแร่ะ ประทับใจมาก เคยพยายามจะอ่าน หงสาจอมราชัน อยู่เหมือนกัน แต่รู้สึกมันจะคนละอารมณ์กันเลย เลยไม่ค่อยติดซักเท่าไหร่

อ่านมาตลอด อยากอ่านต่อ แต่มันก็จบไปแล้ว รู้สึกคิดถึงมัน ยังมีเรื่องไหน ที่ออกมาแนวนี้อีกรึเปล่าครับ ?

** ผมได้อ่านกระทู้เก่าๆ ที่ต่อว่าการ์ตูนเรื่องนี้ ที่ว่า เขียนเล่าปี่ อ่อนแอ เกินไป
ตามมุมมองผมมองว่า ไม่ใช่นะครับ ในเรื่องยกย่องเล่าปี่ ว่าเป็นคนเดียวที่ต่อกรกับโจโฉได้เลยนะครับ เป็นคนที่สวรรคสร้างมาให้ต่อกรกัน ที่มีลักษณะตรงข้ามกัน
เหมือน โจ้กเกอร์ กับ แบทแมน นั้นแหละ ก็คือ โจโฉคนจะนับถือและเกรงกลัว(เพราะคนกลัวคนเก่ง กลัวมันมาเอาเปรียบเรา)
แต่เล่าปี่จะดูไม่มีเล่ห์เหลี่ยม คนมักจะรักใคร่ ในเรื่องนั้นเปรียบว่าเป็นถุงใบใหญ่ (คนคงคิดว่าสามารถหาใช้ประโยชน์จากเล่าปี่ได้ แต่เขามีไหวพริบดีพอตัวทีเดียว)
และที่แตกต่างจาก โจโฉ อีกคนคือ ซุนเกี๋ยน โพงพาง ตรงไปตรงมา ไม่ลังเล เด็ดขาด(ออกแนวนับถือน้ำใจลูกผู้ชาย)  ก็สมเหตุสมผลดีนะครับ

จากคุณ : HaVe_a_Smile
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 52 21:38:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com