Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึง...น้ำตาลไหม้ ถ้าให้ค่ายละครไท หรือบอร์ดคาสทำจะสนุกกว่านี้มั้ย  

เพราะทีวีซีน ตัดต่อและดำเนินเรื่องไม่สนุกเลย อืดมาก

รู้ว่าตอนแรกๆเป็นการปูทางและค่อยๆบอกถึงที่มาที่ไป

แต่มันก็ยังไม่สนุกเอาเสียเลย ไม่มีจุดพีค เนื้อเรื่องเรียบเสมอตัวกันหมด

เมื่อวานตอนแรกติดตามทุกๆเบรค ดูแล้วรู้สึกอึดอัดมาก พยามดูให้สนุกแต่มันก็ยังไม่สนุก  

เสียดายบทประพันธ์ดีๆ เสียดายพระ-นาง และเสียดายที่ช่อง 3 โหมโปรโมทเอาเป็นเอาตาย

สุดท้ายน่าจะแป้กตามฟอร์ม  

หลายคนอาจมองว่า ละครเพิ่งฉาย ไม่กี่ตอน จะรีบตัดสินไม่ได้??

มันก็ถูกส่วนหนึ่ง  แต่ในฐานะคนดูละครส่วนใหญ่ ถ้าจะให้ดี มันต้องทำบทให้สนุกตั้งแต่ตอนแรกๆสิครับ คนดูถึงจะติด และอยากติดตามต่อไปเรื่อยๆ  

ช่อง 3 ล็อตนี้ตั้งแต่ จำเลยกามเทพ น้ำตาลไหม้ และปราสาทมืด น่าจะเป็นล็อตที่น่าผิดหวังที่สุด (ปราสาทมืด ดูจากค่ายละครน่าจะรู้ว่าเป็นยังไง)

ถึงยังไงก็แล้วแต่ครับ คนชอบก็มีเยอะ ไม่ชอบก็มี ผมเป็นเพียงส่วนหนึ่งที่ต้องการแสดงความคิดเห็น ในฐานะคนดูกลุ่มหนึ่งเทานั้นครับ.

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ย. 52 02:09:05

จากคุณ : kritartist
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 52 02:02:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com