Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ขอสาระ]แนะนำอย่าง series ให้มือใหม่ทีครับ  

สวัสดีครับ ผมเดินทางมาจากห้อง series ตะวันตก

ต้องเล่าก่อนว่าผมมีความคิดในแง่ลบกับ series ญี่ปุ่นมาก

ประมาณว่า คงทำได้แค่ฮา อย่างเดียว สาระไม่มี

ในทีนี้ไม่ได้บอกนะครับว่าไม่ชอบ series ตลก ๆ ชอบมากครับ

แต่ก้อขำยากอยู่ 55+ เลยอยากมาขอคำแนะนำคนที่ดูมาเยอะจิง ๆ นะครับ

2-5 เรื่องนี้ผมไม่เอา ถือว่ายังไม่เข้าเส้น แนะนำใครไม่ได้หรอก

ปล.แนะนำมาแบบ 4 จตุรเทพ series ญี่ปุ่นเลยครับ+วิจารณ์ด้วยก้อดี

ปล2.เอาแบบที่คนไม่เคยดู series ญี่ปุ่นดูแล้วติดเลยนะครับ

ปล3.กลับกันใครต้องการดู series ตะวันตกมัน ๆ production ใหญ่ ๆ

ผมให้คำแนะนำได้ครับ

สุดท้ายนี้ขอบคุนทุกท่านที่ให้คำแนะนำ

จากคุณ : eeheehcm
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 52 06:32:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com