Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[รถไฟฟ้ามาหานะเธอ]..คุณเคยเป็นแบบเหมยลี่มั้ย? แอบรักแอบมองจนในที่สุด..[ภาค2]{แตกประเด็นจาก A8314337}  

ตอนแรกที่ตั้งกระทู้แอบรักนี้ขึ้นมาเป้าหมายหลักที่เราอยากให้อ่านคือ
คุณแฟนเราเองค่ะ
อยากจะทำเซอร์ไพรส์สารภาพรักกับเค้าอีกรอบถึงตั้งกระทู้โดยไม่ให้เค้ารู้
กะจะบอกก่อนแล้วค่อยพาไปดูหนัง "รถไฟฟ้า มาหานะเธอ" เดือนหน้า

จุดมุ่งหมายคืออยากให้เราทั้งคู่รู้สึกดีๆต่อกันเข้าไว้
ไม่ว่าจะมีปัญหาอะไร แค่อยากให้เค้าคิดว่า
กว่าเราจะได้รักกันไม่ใช่เรื่องง่าย แต่การประคับประคองชีวิตคู่ให้มีความสุขกลับยากยิ่งกว่า

ปรากฏว่า พฤติกรรม"แอบรัก"ของเรา
กลับตรงกับใจคนหลายคนอย่างคาดไม่ถึง

..และพอคุณแฟนได้อ่านแล้วเห็นว่า มีคนมาแสดงความยินดี
และแนะนำให้ดูแลรักษาความรักไว้
เค้าบอกว่า เค้ารู้สึกภูมิใจค่ะ
ถึงกับ Copy Paste ส่งเมล์มาให้เราอ่านแบบนี้..
(ขออนุญาตคุณแฟนนะค้า~_~)

“...เค้าว่ากันว่า เรื่องที่ดีมันมักมาจากเรื่องที่ประทับใจ

เอาเรื่องของตัวเองไปเขียนซะงั้น...

เรื่องราวที่เค้าเองก็เพิ่งรู้(หมายถึงตอนนู้น)...

อ่านกี่ทีก็ขำเต็งนะคะ คนอะไร้...ทำตัวได้เนียนจิงๆ

อย่างที่ว่าล่ะคะ สิบปีผ่านไป แล้วกลับมารักกันได้ จะว่าไปก็เหมือนเรื่องแต่ง

แต่มันเกิดขึ้น(กับเรา)แล้ว

ขอให้เราช่วยกันประคับประคอง “ความรัก” ที่มีค่าของเรา เอาไว้ด้วยกันนะคะ

เหมือนอย่างที่หลายๆคนบอกไว้

“วันไหนที่ทะเลาะกัน ก็ขอให้นึกถึงวันเก่าๆ
ว่ากว่าจะได้เป็นแฟนกัน มันลำบากยากเย็นแค่ไหน”

แต่ยังไงก็ตาม เค้าก็เห็นด้วยกับประโยคนี้

"การได้รักใครสักคนไม่ใช่เรื่องง่ายเลย แต่พอได้รักแล้ว..การใช้ชีวิตคู่ให้มีความสุขนั้น กลับยากยิ่งกว่า"

แล้วเราจะทำยังไงล่ะ?

“ตอนเป็นเพื่อนก็ทุกอย่างดี นั่งอมยิ้มบ้าอยู่คนเดียวเมื่อนึกถึงเขาก็เคย ^-^
ตอนเป็นแฟน อะไรหลายๆอย่างที่ต้องปรับเข้าหากันก็เยอะ
โชคดีที่ต่างเป็นคนที่มองโลกในแง่ดีกันทั้งคู่ อะไรปล่อยวางได้ก็ปล่อย
มีความสุขกันมากๆนะจ๊ะ”

สงสัยไหม เมื่อก่อน เราก็เป็นแบบนี้ แต่ทำไมเราไม่ทะเลาะกัน
เรามามองโลกในแง่ดี โดยเฉพาะกับอีกฝ่ายนึง
เค้าเชื่อมั่นว่า เราก็จะมีความสุขกันได้ไปตลอดนะคะ”

อ่านเมล์เค้าแล้วก็..อืมม..บรรลุวัตถุประสงค์แล้วล่ะเรา..

ปรากฏว่าพออ่านความเห็นที่หลายๆคนบอกว่า
กระทู้เราเป็นแรงบันดาลใจให้อยากกลับไปเติมเต็มสิ่งที่ตัวเองยังไม่กล้าทำในอดีต

เราทั้งคู่ก็รู้สึกยินดีและอยากบอกว่า ขอบคุณด้วยเหมือนกันค่ะ
ที่ทำให้เราได้กลับมาทบทวนและเห็นคุณค่าของความรักมากขึ้น

แต่อยากจะบอกไว้นิดนึงว่า..
เมื่อคุณตัดสินใจกลับไปบอกความรู้สึกใดๆก็ตามกับคนที่แอบรักแอบชื่นชม
ขอให้อยู่บนพื้นฐานของความถูกต้องนะคะ
ถ้าคนที่เราแอบชอบ..เค้ามีคนที่เค้ารักหรือมีครอบครัวแล้ว
ก็อย่าพยายามสานต่อความสัมพันธ์นั้นเลยค่ะ
ปล่อยให้เค้าได้มีความสุขกับคนของเค้าเถิด

..และความรักก็คือการได้เห็นคนที่เรารักมีความสุข
..ใช่มั้ยคะ..

จากคุณ : kiosk-batt
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 52 15:00:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com